Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chip pentium 4 vẫn dựng được phim ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi 1993tantai, 21/9/17.

Lượt xem: 1,789

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Chuyện là hồi đó bây giờ em mới nhớ, tại vì bây giờ em cũng quan tâm tới lĩnh vực này nên muốn hỏi mấy anh hay dựng phim này nọ. Hồi em đi lính, em làm ở trên Sư đoàn, có 1 anh sĩ quan ảnh dựng phim tài liệu để chiếu trên Sư đoàn, độ dài phim thì khoảng 30p, có ghép nhiều đoạn lại với nhau, lồng cảnh phỏng vấn này nọ nữa mà khoảng mấy gigabyte, nhưng em thấy anh đó vẫn dựng bằng máy tính cũ, em có mở cpu-z thì pentium 4, ram chỉ có 2gb thôi, ổ cứng thì khoảng 250gb à, nhưng ảnh sử dụng thêm cái hdd rời 500gb khác. Còn sao bây giờ em lên mạng em xem thì ng ta nói muốn dựng phim phải mua i5 i7 rồi ram 8gb 16gb gì nữa, em hoang mang quá, mấy anh nào có làm về dựng phim đám cưới, phóng sự, hay này nọ giải đáp giúp em với. Em định mua máy dựng phim đám cưới, đám ma... này nọ mà ko biết có cần mua cao quá ko, tại budget em tầm 15 triệu thôi. Nhưng thêm xíu để có tính năng mạnh hơn hẳn cũng được.

...
  2. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Cài phần mềm mới thì dùng máy mới và ngược lại......Xe Honda cub 78 vẫn chạy tới đích nhưng thời gian sẽ lâu hơn so với chạy xe Honda Air Blade, SH ......Xài theo nhu cầu bạn ạ.....
    1993tantai thích bài viết này
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

cái này em cũng hiểu nhưng cái em muốn biết là nếu dựng phim đám bt khoảng 1 2 tiếng có cần phải sử dụng tới i5 i7 gì ko
  4. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

5. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Chip quan trọng nhưng vẫn cần RAM và VGA nữa :)

Ủng hộ diễn đàn