Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi in hình thẻ, hình thờ nên sử dụng máy, mực in và giấy loại nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 1993tantai, 25/11/17.

Lượt xem: 4,202

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Cho em hỏi em in hình thẻ, hình thờ nên sử dụng máy nào ít hư vặt, mực in và giấy loại nào để hình không bị thấm nước và trên 2 năm ko bay màu ạ. Zới lại giá in 1 tấm A4 khi sử dụng in nó là bao nhiêu có mắc ko ạ. Xin cám ơn các a

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

ra lab, in thì mấy chục, tách ghép, chỉnh sửa, phục chế thì vài trăm đến tiền triệu, xong đóng khung kính mất mấy trăm. tự làm thì b crop 2030 xong ra hàng bảo họ: anh ơi in em cái ảnh c6 là họ tự hiểu là ảnh lên nóc tủ ăn chuối. ảnh thường thì bảo in em cái 2030.
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

tiệm em xa lab quá nên định mua 1 cái về để in gấp cho khách có nhu cầu anh drax , mà giờ chưa bít chọn máy, giấy với mực nào cho in ảnh khó bay màu
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

dùng skype chuyển rồi phi tới lấy là vừa b ạ. chỗ m làm trước là lab kiêm cả bán máy ảnh, máy in, thiết bị ngành ảnh. m thấy không có cái máy in laser, nhiệt... nào bền màu trên 2 năm cả. ảnh in từ máy lab ra còn phải ép lụa trước khi đóng khung mới giữ được màu nhiều năm.
  5. 1993tantai

em in máy selphy 800 hình 5 năm rồi chưa bị bay màu kakaka, giờ đang sài em cp910 mà in đc khoảng 4000 tấm rồi bộ in sắp hư nên giờ định chuyển máy 1 lần luôn vừa lên cp1000 vừa thêm cái máy in phun để in A4 làm hình thờ lấy liền hihi. Còn cái lab gần nhất nó cũng cách em 25km, đi về hơn 1 tiếng nên đành chịu :(( ko ấy gửi ra lab in rùi hix hix
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

uhm
  7. 1993tantai

drax máy lab là in hóa chất với giấy fujicolor crystal archive phải ko anh
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@1993tantai : Đọc câu coment, thì ra là cách cửa hàng ảnh lab 25Km, (cách xa trung tâm đô thị nhĩ), xa vậy, mà vẫn có khách hàng tới đây, đặt làm ảnh nữa ! he he ! :))
    1993tantai thích bài viết này
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

1993tantai thuốc ảnh + giấy tùy hãng. lab fuji thì in giấy fuji, màu thiên xanh, kodak thì màu thiên đỏ vàng. theo m biết thì là vậy.
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. 1993tantai

tranvan.muon trùi ui khu của em bán kính chưa tới 2km vuông mà có 12 cửa hàng ảnh anh tin ko anh muôn, trời ơi nó cạnh tranh ác liệt luôn á. Cóđiều cửa hàng em thì có lâu đời rùi, cửa hàng bán khung ảnh, inảnh thì khoảng 4 cửa hàng thui còn studio thì 8 9 cái trong đó có 3 cái bự chà bá.

drax vâng, máy đó mắc ko anh, zới giấy 9x12, 10x15, 13x18 là nó có từng tờ giấy riêg chứ đâu phải nó in giấy cuộn rồi cắt ra đâu phải hok anh.
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

1993tantai giấy ảnh in ở lab là cuộn to mấy kg 1. còn giá máy thì m ko biết, nhưng hỏng cái đầu in là bay 2 con sh thì theo b nó mắc hay rẻ.
    1993tantai thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn