Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách làm mờ mép ảnh trên PTS (mình là new bie)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tarzan_boy, 7/7/15.

Lượt xem: 2,506

1. tarzan_boy Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi cách làm mờ mép như thế này ko ạ, nhưng xuất ra dạng png transparent
    Cảm ơn các bạn.

...
  2. maclife

maclife Banned

Nhấn phím D để chuyển màu foreground và background về trắng đen, Nhấn chữ X để đảo màu trắng lên foreground, sau đó nhấn chữ G để chọn Gradiant tool, kéo con trỏ từ 2 mép vô. Nhớ chọn Gradiant type ở góc trên là chuyển màu từ Foreground sang tranparent.
    tarzan_boy thích bài viết này
  3. tarzan_boy

tarzan_boy Thành viên cấp 1

Mình chọn thế này đúng chưa bạn mà sao ko đc

Lưu ý: cái vệt màu trắng trong hình đầu mình hỏi, mình muốn nó là transparent bạn nhé, chứ ko phải ra vệt trắng vậy

Cảm ơn các bạn nhiều!
  4. maclife

maclife Banned

Muốn transparent thì phải tạo layermask rồi chọn màu đen ở trên và đổ gradiant trên layermask.
    tarzan_boy thích bài viết này
  5. tarzan_boy

Bạn có thể hướng dẫn qua qua giúp mình đc ko. xin cảm ơn!
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

HÌNH NHƯ MÌNH THẤY LAYER CỦA BOX GRADIENT ĐANG NẰM DƯỚI NÊN KO THẤY KHI BÀN ĐỔ MÀU
  7. huuthach99

huuthach99 Thành viên cấp 1

tarzan_boy Bạn bật teamviewer, đọc cho mình iD vs pass, mình làm cho 1 lần là nhớ suốt đời. ^^! Nói nó cũng dài dòng, nhưng thật sự thì không có gì khó hết.
  8. tarzan_boy

Cảm ơn bạn,
    249 145 653
    8464

nick chát Skype: tuanson360
  9. ๖ۣۜSo ๖ۣۜMagic

๖ۣۜSo ๖ۣۜMagic Mới đăng kí

Theo mình thì cách dễ nhất là bạn tạo 1 layer mới rồi fill toàn bộ màu trắng lên đó rồi dùng history brush phục hồi lại điểm giữa với opacity là 100 => rồi lại tạo thêm 1 layer mới nữa dùng history brush với opacity là 50 giảm những vùng xung quanh => rồi cứ tạo layer dùng history brush rồi giảm opacity rồi xóa để được hiệu ứng như bạn muốn
  10. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

rất đơn giản. Tạo 1 layers trắng năm trên layers gốc = > nhân đôi layers gốc rồi đặt lên trên cùng = > cuối cùng là dùng bursh để opacity khoảng 50 rồi xóa thôi ::D
  11. dao duc viet

haha. làm như bác thì mệt vãi :)
  12. caecus

caecus Thành viên cấp 2

13. tarzan_boy

Cảm ơn các bạn, bạn huuthach99 đã giúp mình qua teamviewer, cảm ơn tất cả các bạn
  14. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

thì theo cách đươn giản ấy mà. 2 cái xóa là xong :))
  15. dao duc viet

Đẹp hú hồn :)

Ủng hộ diễn đàn