Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi photoshop 7 thì lens blur và Content-Aware nằm ở đâu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mryuhyuh, 23/4/13.

Lượt xem: 4,235

1. mryuhyuh Mới đăng kí

Cho mình hỏi photoshop 7 thì lens blur và Content-Aware nằm ở đâu. Nếu không có thì mình có thể làm thế nào để có thêm phần mềm này không.

...
  2. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

lensblur hình như bản cao hơn mới có, còn Content Aware thì cũng thế :v
  3. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Có thể cài lên Photoshop Cs 6 để có :v :v
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nhà bạn xài windows gì mà chạy đc Photoshop 7 hay vậy :O
  5. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Nếu máy bạn cấu hình yếu thì chạy mấy bản portable cũng được mà. Trước mình có chạy thử mấy bản PS CS4 + 5 + 6 trên Win XP Ram 256 chip lõi đơn 2GHz vẫn ổn (CS6 thì hơi nặng). Mới đây cài thử trên Win 7 và 8 lại càng mượt. Bạn nên dùng phiên bản cao để tận dụng được nhiều chức năng hay và mới lạ của nó.
    Bạn có thể down tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tong-hop-photoshop-cs3-cs4-cs5-cs6-portable.36/
  6. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

vote: nên cài win 98 or 2k để cài cs5,6 bạn ak :v
  7. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

PHOTOSHOP 7 LÀ CÁI GÌ THÍA BÀ CON ? CHẮC CHẠY WIN10 HẢ @-)
  8. hgk

hgk Thành viên cấp 1

hình như photoshop 7 là cách gọi tên cũ thôi mà. thí dụ bản cs 5 còn gọi là photoshop 11 hay 12 gì ấy
  9. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

ý bạn ấy là Ps phiên bản 7.0
    ví dụ như CS6 là 13.0 ấy
  10. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

Mình không biết nữa, laptop mình chạy win XP. Vừa đưa họ ghost máy xong vào adobe thì thấy ghi photoshop 7.0 nên dùng luôn. Tưởng đâu 7.0 đó là cs7 chứ. Vậy giờ phiên bản nào là cao nhất mọi người share cho mình link down với.
  11. AmateurTZ

12. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

Cs6 hình như không chạy trên win xp phải không bác AmateurTZ. Bản cs5 có chạy được trên win xp không bác ơi.
  13. AmateurTZ

CS5 chạy tốt trên win XP cấu hình thấp như máy mình trước đây. đã thử và chạy mượt. còn CS6 có chạy được trên win XP hay không thì mình không biết (không có điều kiện để thử vì đang dùng win 7). Nếu máy bạn ram >= 2G, chip 2GHz thì dùng win 7 thích hơn. giờ dùng XP là lỗi thời quá rồi. Bạn cứ down về bản CS6 và dùng thử xem. Mình nghĩ là chạy được. Ưu điểm của phần mềm dạng portable là không kén cấu hình máy.
  14. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình mới đây cùng dùng pts 7.0 mới nâng cấp lên cc. công nhận dùng bàn cũ mượt như chưa bio đc mượt:D
  15. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

cho các bác chưa biết pts 7 :3
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn