Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về việc làm bộ lịch 12 tờ 2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi William_Trinh, 13/10/14.

Lượt xem: 2,329

1. William_Trinh Thành viên cấp 1

Chẳng là năm nay mình tính tự làm 1 bộ lịch 12 tờ và mỗi tờ là 1 tháng để mình có thể chèn hình ảnh của những người trong gia đình mình vào từng tháng
    Và vì mình ở trong đại gia đình nên hầu như tháng nào cũng có sinh nhật của ai đó.
    Ai đã có kinh nghiệm làm qua rồi cho mình 1 vài gợi ý với nhé, có hướng dẫn cụ thể càng tốt vì mình chỉ là newbie thôi:-s
    Cám ơn mọi người nhiều nha.

...
  2. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

hóng các thánh có kinh nghiệm, còn mình thì củ chuối do làm lần đầu nên ngồi gõ từng số, từng tháng rồi dò lại, design hình thì dễ mà làm bộ số lịch thì...haizz, buồn thiệt chứ!
    William_Trinh thích bài viết này
  3. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

có 2 cách nhé bạn:
    1- Gõ số từng tháng ( search GG ), sau đó chọn fonts, hình ảnh ..v.v. với AI
    2- Vào Corel lấy bộ số rồi xuất qua AI :D
  4. William_Trinh

William_Trinh Thành viên cấp 1

chỉ biết mỗi pts:) , phen này khó rồi :-s
  5. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Pts thì chịu khó gõ từng số , kaka :))), hoặc lên mạng xin bộ số 2015 :D
  6. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

khổ nỗi là toàn file corel không chứ. thôi thì đành tích tiểu thành đại, ngồi gõ từng số, từng tháng vậy...hic, có bạn nào có bộ số lịch 2015 file ai chưa chuyển sang vector không, cho mình xin với...cảm ơn nhiều ạ
  7. William_Trinh

William_Trinh Thành viên cấp 1

^^,chiu thoi chu sao gio

Ủng hộ diễn đàn