Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Clip quảng cáo "Bạn có thể đi trên nước" rất thú vị.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tạp chí design' được đăng bởi CaoChiNhan, 15/1/14.

Lượt xem: 6,423

1. CaoChiNhan FA Minh Chủ

Với chất lỏng đặc biệt được đổ khắp bể bơi, mọi người có thể cùng nhau đi bộ, nhảy múa và vui đùa thỏa thích trên mặt nước.

Một thước phim ngắn của hãng phim KIX cho ngân hàng Hong Leong. Đoạn quảng cáo có tên "bạn có thể đi trên nước". Trong chiến dịch quảng cáo của mình, họ đã cho xây dựng một hồ bơi đặc biệt tại Kuala Lumpur, Malaysia. Hồ bơi này đã thu hút nhiều người tham quan với điều thú vị nằm ở chỗ bạn có thể đi, chạy , nhảy múa và thậm chí còn làm được nhiều việc hơn nữa trên mặt nước. Để có được khả năng kỳ diệu này, họ đã sử dụng 8 nghìn lít chất lỏng có tên ‘oobleck’ đổ vào bể bơi. Chất lỏng đặc biệt này được biết đến là chất lỏng không trọng lực được sản xuất từ tinh bột ngô và nước. Với bể bơi đầy chất lỏng 'oobleck' sẽ cho phép bạn đi bộ, khiêu vũ và thậm chí cả đá bóng hay đi xe đạp trên chúng. Nhưng cũng phải lưu ý một điều rằng bạn không thể đứng trên mặt nước lâu được vì chỉ cần đứng im là bạn sẽ bị "chìm" xuống. Khi bể bơi này được đưa ra giới thiệu đã thu hút sự chú ý của mọi người, có thể nói tốc độ "phủ sóng" của nó nhanh tới kinh ngạc. Dù là ai chắc bạn cũng muốn tự mình thử đi trên mặt nước một lần?

Bể được đổ chất hỗn hợp mang tên ''oobleck".
    Cho phép bạn chạy trên mặt nước.
    Đi xe đạp trên mặt nước là một trải nghiệm thú vị...
    Và cả đá bóng trên đó nữa!
    Cậu bé tỏ ra bất ngờ khi lần đầu đi trên nước.

Cùng người thân trải nghiệm sự thú vị.
    Bạn phải thật nhanh nếu không muốn bị "chìm xuống".

Nhảy múa cùng bạn bè trên mặt nước.​

...
    Boo Mina, Kun Mắt Hí, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. emilzike

emilzike Thành viên cấp 1

ý tưởng hay wá, khi nào vn mới có nhỉ
  3. Tấn Lộc Mazk

Tấn Lộc Mazk Thành viên cấp 2

Không biết có hỏi ngu không nhưng cái này là quảng cáo cái gì? -_-
  4. Scorber

Scorber Mới đăng kí

mình thấy nó chẳng có gì đặc sắc cả, quá nhàm
  5. Kiddou

Kiddou Mới đăng kí

Bạn nào muốn làm cái chất lỏng này chơi ở nhà thì dễ lắm tớ chỉ cho :3
    Trộn bột bắp với nước tỉ lệ 1:1, thế là xong :3 nó gọi là non newtonian fluid, google sẽ thấy nó còn làm được nhiều trò vui lắm
  6. LEEMinH

LEEMinH Thành viên cấp 1

ý tưởng rất thú vị

Ủng hộ diễn đàn