Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công cụ để làm ảnh như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phukienlinhtrang, 12/11/14.

Lượt xem: 3,466

1. phukienlinhtrang Thành viên cấp 1

Cả nhà ai biết công cụ vẽ nào làm như trong hình . mình dùng pentool mà vẽ hoài không có ra

...
  2. Leerts

Leerts Thành viên cấp 1

bạn muốn nói đến hình nào trên banner vậy ?
  3. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Photoshop or Illustrator nhá bạn!:D
    phukienlinhtrang thích bài viết này
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

AI hoặc Corel
  5. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Tùy vào việc bạn thích dùng phần mềm gì
  6. phukienlinhtrang

phukienlinhtrang Thành viên cấp 1

Ý mình không phải là dùng phần mềm gì mà là công cụ gì , cái này thì vẽ bằng PTS chắc dễ hơn nên mình muốn hỏi công cụ trong PTS
  7. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Vẽ bằng pen tools nhá bạn \m/
  8. phukienlinhtrang

phukienlinhtrang Thành viên cấp 1

vẽ bằng tool thế này chắc mỏi tay lắm bạn
  9. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

bạn cứ nghĩ photoshop có thể làm được hết mọi thứ à
  10. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

Bác icbm123 toàn nói những câu phũ..... photoshop có thể làm rất nhiều thứ. Nếu bác không muốn thảo luận thì bác đâu cần phải nói như thế. Một người thiết kế chẳng ai nói như vậy với những người muốn tìm hiểu cả. không có tính thần chia sẻ thì bác khỏi khoáy đi ạ!
  11. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Mul Over : comment của bác cho thấy bác là 1 người chằng biết gì
  12. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

icbm123 nếu bác biết nhiều thì bác có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm được không.
  13. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

OK cứ cho là tôi không biết gì đi. Bạn biết và bạn có quyền nói kiểu như vậy ah. Xin hãy nhớ lại cái lúc bạn mới bắt đầu tìm hiểu về những cái này.
  14. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

coloa2006-2010 : hầu như tất cả các loại tờ rơi, ap phích, băng rôn... như trên đều làm bằng vector để khi in thì mới ra kích thước chuẩn và màu sắc đẹp nhất, hiện nay có 2 phần mềm chuyên làm đồ họa vector để phục vụ cho công việc in ấn được sử dụng nhiều nhất đó là : corel draw và ilus, bạn có thể tham khảo trên google, còn về phần photoshop thì sẽ có nhất định 1 số người sử dụng nhưng công cụ của nó sẽ bị hạn chế đi rất nhiều. việc bạn dùng photoshop để vẽ lại chả khác nào dùng kéo để bổ dừa , tuy rằng vẫn làm được nhưng rất tốn thời gian và công sức
  15. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Mul Over : buồn cười nhỉ , tự do ngôn luận tôi làm gì , comment gì thì kệ tôi , có ảnh hưởng đến bạn không , huống chi comment trên của tôi chỉ là 1 cậu hỏi , còn kể cả tôi có khoáy hay không thì cũng k đến lượt bạn bình phẩm , 1 bài viết thì cần phải có người khen, người chê , ý kiến đồng cảm và y kiến trái chiều , nếu như chỉ có nhưng người theo kiểu " đạo đức mạng " như bạn mới khiến forum càng ngày càng đi xuống, tôi cảm giác bạn chỉ là 1 con ếch ngồi đáy giếng , khi nào ra xã hội thì sẽ hiểu nhé
  16. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

icbm123 à mình thì vẫn lấy cái thìa ăn cơm bổ dừa đấy, chẳng cần tới kéo nữa cơ. Còn làm cái này bằng photoshop nếu biết làm thì nhanh và mượt hơn AI nhiều. làm AI nếu không chăm chút nhiều thì nó bị khô cứng.
  17. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

dabeomoon: thế thì giỏi r , bạn đi hỏi khắp các forum đồ họa xem có ai lấy thìa bổ dừa như bạn không, ngược lại nếu chuyên dùng corel và ilus thì bạn sẽ thấy 2 phần mềm ấy hơn photoshop ở điểm nào , đừng nói pts mượt hơn ilus, vì như vậy người ta viết ra ilus để làm gì
  18. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Bạn muốn hỏi riêng mấy cái tia nứt của tường hay là toàn bộ cái banner ?

Vẽ toàn bộ cái banner này thì dùng khá nhiều công cụ, chắc bạn cũng biết, còn mấy đường nứt thì bạn dùng pentool hoặc kiếm brush nứt-vỡ chuyển thành công cụ xóa rồi xóa tỉ mỷ chắc cũng đc :)

Hình càng đẹp thì càng yêu cầu nhiều công sức mà :)

P/s: Loại banner này chưa hẳn đã đem đi in, nếu để trên web thì dùng PS là nhanh và gọn hơn cả. Ko kể đến in ấn thì ai cũng biết là PS thân thiện hơn AI nhiều.
  19. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

@HanTai U : vậy bạn cho mình hỏi PTS với AI khác nhau ở chỗ nào, nghe từ tỉ mỉ đã thấy lâu rồi
  20. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Banner như trên thì bạn có thể dùng AI - Photoshop hay corel đều được :v
    Tùy vào bạn làm quen phần mềm nào :v

Ủng hộ diễn đàn