Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công việc của một nhân viên thiết kế biển quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hippo-UID, 19/9/17.

Lượt xem: 1,571

1. Hippo-UID Thành viên cấp 1

Chuyện là mình sắp đi làm cho 1 công ty chuyên về quảng cáo và thi công các biển quảng cáo...
    Bác nào có kinh nghiệm mô tả sơ qua công việc như thế nào để em chuẩn bị với ạ.
    Cảm ơn ạ

...
  2. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

cho em hóng với hihi
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

b làm tk hay thợ thi công
  4. Hippo-UID

Hippo-UID Thành viên cấp 1

em làm thiết kế bác ạ
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

nhận quảng cáo rồi thiết kế cho khách thôi, quan trọng là hiểu các loại hình quảng cáo, chất liệu thiết kế...
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

cty to thì chỉ đảm nhận nhiệm vụ của thiết kế thôi. cty nhỏ thì thượng vàng hạ cám, phải phụ cả việc của đội thợ thi công, làm được gì thì xúm vào giúp, thỉnh thoảng phải đi theo công trình xem ae thợ lắp đặt, vui nhưng mệt. đây là kn cá nhân của m hồi còn làm thiết kế, trước khi chuyển sang làm ps ở lab thôi nhé.
  7. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

Thứ nhất phải nhớ câu chăm ngôn: Ăn ngũ với hình, làm tình với màu sắc( nếu là ở xưởng in nhận thi công nhé). Thứ 2, Excel và Power phải rành nếu ko muốn ăn hành, vì sếp bắt báo cáo khảo sát bằng các phần mềm đó :)):)):))
  8. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

40 đầu việc trong vòng 1 ngày, yêu cầu thiết kế - in luôn ra thành phẩm trong vòng 1 ngày, lương 7 - 8tr (TP) - 4 - 5tr (thành thị - nông thôn)
    ok man
  9. cám ơn bạn nhiều
  10. Hippo-UID

Hippo-UID Thành viên cấp 1

thanks các bác

Ủng hộ diễn đàn