Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

D300s

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi shane, 23/4/13.

Lượt xem: 2,894

1. shane Thành viên cấp 2

Mình đang có ý định mua con D300s ... ai từng dùng nó rồi có thể cho mình ý kiến được không -:D

...
  2. nolimitlps

nolimitlps Thành viên cấp 2

nó đang là mơ ước khát khao của mình :(
  3. Nó đang nằm trong sự phân vân của mình giữa D7000 , D300s , D90 và Canon 60D để chụp timelapse đây !!! Theo mình thì D300s thì cũng được , tại mình có hỏi 1 anh , anh ấy nói 300s chụp cũng khá ngon lành cành đào
  4. shane

shane Thành viên cấp 2

mình cũng băng khoăn với d7000 ... :( vì tất cả tài sản of mình .... suy nghĩ phải thật kỹ >"<
  5. nolimitlps

nolimitlps Thành viên cấp 2

nếu bạn phân vân giữa D7000 vs D300s thì bạn lấy D300s đi, vì D7000 theo mình thì nó chỉ cao hơn cái độ phân giải thôi, thiết kế cũng kg pro bằng D300s ^^, Còn nếu kg thì hãy cân nhắc với Canon 7D
    à còn thiếu chút, theo mình thì D90 kg thể nào sao sánh với D300s được, nó chỉ rẻ hơn thoai :D
  6. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

bác có thể hỏi anh này uhdungroiday :)
    nhớ k nhầm thì a ấy đang dùng con này :)
  7. shane

shane Thành viên cấp 2

Tks nhá -:D
  8. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Nếu là phân vân 4 con trên thì lấy D300s thôi, trừ khi bác thích quay phim hơn.
    D300s có tốc độ lấy nét tốt và chuẩn hơn hẳn 3 con còn lại (do được thừa hưởng 1 phần từ D3-D700, chỉ kém D700 khi focus trong tối thôi, so với D7k thì hơn hẳn) và tốc độ chụp rất nhanh, có thể chụp thể thao được, hệ thống nút chỉnh trên thân máy khá giống D700, cực kỳ tiện lợi.
  9. uhdungroiday

uhdungroiday Thành viên cấp 1

sau 8 tháng nghiên cứu h mình dùng d300s =))
    có nhiều tiền lên luôn d700 cũng oki, ko thì d300s là lựa chọn hoàn hảo!
  10. shane

shane Thành viên cấp 2

Tks mn nhìu ...
    và sau 5 phút suy nghĩ ... từ d300s mình chuyển sang d7100 :D ...
    Donky thích bài viết này
  11. Donky

Donky Mới đăng kí

^ bác mua chưa e cũng đang nhắm d 7100 đấy :*
  12. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

nghe đồn D7100 đã khắc phục được bệnh soft nét của 7k, khử noise vẫn ổn như thế.
    D300s thì >D300 ở quay film nhưng so với 7k, 7100 chẳng ăn thua j.
    300s ưu điểm là nét nhanh, chính xác, tracking nhạy. Độ trâu bò weather seal chắc chắn là ăn đứt D7100 lẫn 7k.
    Nói chung nếu không đòi hỏi cao và tính lăn xả thì 7100 là được rồi
  13. shane

shane Thành viên cấp 2

mua rồi ah ... và trước mắt là khá yêu nó :3

Ủng hộ diễn đàn