Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đặt texture sau hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rustyzstar, 10/8/12.

Lượt xem: 3,000

1. rustyzstar Mới đăng kí

Mình muốn hỏi là lúc chèn texture vào mà muốn đặt nó sau hình thì chỉnh chế độ nào
    __
    Có bạn nào biết cách làm cho 1 hình thành 2 hỉnh đối nhau không (quay ngược nhau ý)

...
  2. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

1 thì m k rõ bạn muốn hỏi cái gì 8-}
    2. Nhân đôi hình lên, Ctrl + T > Flip Horizontally
  3. rustyzstar

rustyzstar Mới đăng kí

câu hỏi 1 là đặt texture nằm sau hình á
  4. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Mình xài texture toàn đặt lên trên, hay bạn muốn hỏi đặt texture để làm Background?
  5. rustyzstar

rustyzstar Mới đăng kí

Đag làm background nè bạn TT TT
  6. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Kéo nó xuống dưới cái layer hình rồi sắp xếp thôi :| Chứ bộ muốn lgi nữa :-s. Di chuyển layer bằng cách kéo lên xuống trong bảng layer ý :-??
  7. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

tạo 1 layer mới rồi thêm texture vào rồi di chuyển nó xuống dưới là đc
  8. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Lúc kéo thả texture vào nó đã là 1 layer mới rồi =.=''
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Và nhớ chuyển sang chế độ softnight nhé :D
  10. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Chỉ có chế độ softlight thôi, đúng hãy chỉ, không đúng đừng chỉ :| làm background thì để chế độ Normal, còn dùng để làm texture đặt bên trên để tạo hiệu ứng mới cần chế độ hòa trộn.
    sayhello thích bài viết này
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bó tay cái bạn này. 8-X

MÌnh nói nhầm 1 tí mà cây gắt thế @@
  12. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

"gay gắt" không phải là "cây gắt". :)) Mình đã nói là mình ghét sai chính tả còn gì? Nhìn sai chính tả thì chỉnh thôi. Mà cái này có thể mở PS ra check được sao k check, chỉ cho bạn ý sai rồi bạn ý tìm không ra thì sao? Nhầm cgi thì nhầm, đã chỉ cho nta mà nhầm thì xấu hổ đó nghen :D
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

bạn vừa nói nhầm bạn vừa nói sai, để text làm background sao còn thay đổi chế độ hòa trộn làm gì.
    Tử Sa thích bài viết này
  14. pitlamgi

pitlamgi Banned

Lúc đó mình onl bằng ipát thì làm sao mà mở được pts . @@
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Có lẽ do đọc nhanh quá nên mình chưa hiểu rõ vấn đề.

Ủng hộ diễn đàn