Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em vô tình nghịch bị lỗi hết các ảnh trong máy khắc phục như nào ạ, mong mọi người giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi V Thu Vân, 1/4/16.

?

ảnh bị lỗi mọi người góp ý giúp em khắc phục với ạ

1. ý kiến đóng góp

2. ý kiến xâu dựng, khắc phục

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 2,093

1. V Thu Vân Mới đăng kí

[​IMG] ảnh bị lỗi, mọi người giúp em với ạ

...
  2. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

cái này bạn đổi defaut program lại thôi (chương trình mặc định khi mở file)
    bạn click chuột phải vào 1 file jpg bất kỳ, chọn properties, sẽ hiện bảng properties, bạn sẽ thấy đang ở tab general, bạn xem dòng thứ 3 (open with: chrome), ấn vào nút change, chọn lại window photo viewer (trình xem ảnh của window)
    DemonBoyV Thu Vân thích bài viết này.
  3. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

BlackWhite em làm theo cách chị/anh gì bảo nhưng khi thực hiện đến bước chọn lại window photo viewerthì em không tìm thấy chữ window photo viewer đâu cả. hic
  4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chọn vào nút Browse mà tìm !
  5. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Thanh niên nghịch ngu hậu quả thế này đây :v
  6. BlackWhite

Hình như trong windows xp nó có tên là windows picture and fax viewer thì phải, nếu nó ko có trong list trên thì bạn ấn vô browse, vô ổ C program files tìm thử, nếu ko có nữa thì chắc bạn xóa nó rồi, search Google file cài đặt của nó để cài
    DemonBoy thích bài viết này
  7. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

BlackWhite em đã ấn vào windows picture and fax viewer nhưng nó lại ra ntnay ạ :( uV538Xz.jpg
  8. BlackWhite

Bạn thử mở file hình lên xem đc chưa, còn cái thumbnail thấy nó kỳ quá (đúng ra là ko có cái khung bao quanh, chỉ có cái hình màu xanh xanh ở giữa thôi), bạn thử tắt windows explorer rồi mở lại xem, nếu ko đc thử đổi chế độ view xem (nhìn trên hình bạn vừa post, dòng thứ 3, hình cuối từ trái qua, cái hình có mũi tên nhỏ nhỏ kế bên đó, bấm vào nó, đổi qua đổi lại mấy chế độ view, nếu ko đc bạn chụp lại bảng properties chỗ "open with: windows picture and fax viewer" cho mình xem
    DemonBoyV Thu Vân thích bài viết này.
  9. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

BlackWhite em thử nhiều cách anh/chị bảo rồi nhưng không được ạ :( nên em chụp lại phần open with: windows picture and fax viewer đây ạ KXVFcae.jpg
  10. BlackWhite

Mong người nào khác giúp bạn, mình hết cách. Hoặc bạn nhờ người quen nào rành máy tính qua sửa trực tiếp cho
  11. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Bạn có thể up một file ảnh lên đâu đó gửi link mình xem thử dc ko?
  12. Không Thành Tiếng

Không Thành Tiếng Mới đăng kí

Có mấy cái ảnh mà có quá cần thiết không bác
  13. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

Không Thành Tiếng có nhiều ảnh chứa dữ liệu trong việc học của em nên em cần mở lại ạ
  14. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

Specialkid em thử up rồi nhưng mà trong my computer của em thì vẫn tìm thấy file ảnh nhưng khi em up lên vdu như fb thì em k tìm thấy file đó đâu ạ
  15. V Thu Vân

V Thu Vân Mới đăng kí

16. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Bạn up lên FB để làm gì : )))) Bạn nén nó lại rồi up lên một số trang cho lưu trữ miễn phí á. Không thì máy có teamview mình xử luôn cho nhanh.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn