Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

FRIENDnessy - Lần đầu tham gia ae cmt góp ý cho e lấy exp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Luda Tín, 27/3/13.

Lượt xem: 1,980

1. Luda Tín Thành viên cấp 2

Em sẽ vô thẳng nội dung chính là pic luôn:
    (mục đích là làm cover cho fb nên cho nằm ngang)

ko bik Hennessy có chai nào màu này ko =))

( size hình chai rượu là 4391x1956 nên em để lớn luôn, upload ko bik nén lại nhiễu tới mức nào)

Nguyên liệu hay stock hay j` j` đó :
    (ko rành nên nói thế)

AE cho nhận xét jum` khen chê em nhận tuốt chủ yếu là để nâng cao kĩ năng lấy le bạn bè =))
    Trình độ em là đang học lớp 13 và xem dc 1/5 DVD bộ Photoshop top secrets. cái j` cũng muốn biết nhưng ko muốn đi học

...
  2. phập luôn

phập luôn Thành viên cấp 1

mình thấy cái chai đag nằm, nhưng k biết nó nằm trên cái gì?(nền phối cảnh sai ròi )
  3. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

ừm, cái chai nằm hơi nghiêng ( phía sau cao hơn) nhưng mình ko bik làm mặt nước ntn nên cứ giả vờ thế luôn, ai nhìn ra thì hay :-bd
  4. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

hơ, sao thấy cái gì cũng end hết, khúc film thì tới cổ chai là bị cắt, nước trong chai cũng sắp cạn, không ra được rồi ...
  5. Luda Tín

chưa hiểu ý bạn lắm, mình cố ý kiếm cái đoạn film bị hỏng đề làm phần đứt cho nùi film đó chứ, hay do mình quên để mấy lỗ rỗ nên bạn ko nhận ra
  6. Boppi Boppa

bạn chọn topic là friendship never ends, vậy tại sao lại có đoạn film đứt ??? rồi còn muốn để cho nó lỗ rỗ nữa??? mình nhớ không lầm thì "Friendship never ends" là "tình bạn không bao giờ chấm dứt" mà, đứt rồi thì không phải là chấm dứt à???
  7. Luda Tín

oh, hiểu hiểu, mình đã lưu ý. NHưng có ý nào khác để giới hạn đoạn phim ko ? Chứ trình mình thì ko thể nào nhồi đầy chai đó = film ròy :)
  8. virgoking

virgoking Mới đăng kí

Theo mình nghĩ, cái bạn muốn nhấn mạnh là những tấm ảnh bạn bè của bạn phải không?
    Khi nhìn vào cover của bạn thì mình thấy nó không được nổi bật cho lắm. Phải nhìn 1 lúc mới nhận ra. Nhưng cũng không rõ nét cho lắm .
  9. Luda Tín

um, cám ơn đã góp ý, vậy mình nên blend ntn hay thêm bớt j ko, nếu là bạn thì làm sao cho nó nổi lên ? Mình chưa nghĩ ra j nên hỏi thế
  10. Boppi Boppa

Bạn thử sắp xếp lại, để đoạn film lớn ra, chừng 2 - 3 khúc là được rồi, trên đó distort hình ảnh bạn bè vào, để ở ngoài chai henesy luôn, cho film chạy từ trên xuống dưới và ra ngoài khung hình luôn, sẽ tạo cảm giác vẫn còn tiếp tục mãi. Nếu ý bạn muốn là rượu thì đổi màu nước đi, chai không nhãn rồi mà còn nước xanh nhìn giống ... nước hoa hơn rượu.
    Luda Tín thích bài viết này
  11. quabongtron

quabongtron Thành viên cấp 1

Cái ảnh đầu đẹp :)
  12. Luda Tín

Uh đề mình quấn thử....
    -Còn vài điều nữa là khi film quấn to như vậy thì có nên làm giống thực tế ko ( khi quấn thì nhìn vào sẽ có hình ngược hình ko, rồi cái chai nó có cạnh...) còn trong cái bản demo trên cùng thì film nó hơi nhỏ nên mình để cùng chiều cho dễ nhìn , ng` nao` khó tính chút là nhìn ra sơ sót ngay
  13. Boppi Boppa

:) hình mà bro, lật trái và phải cũng không khác nhau đâu cứ lật cho nó thật, còn cái chai thì bạn có thể tạo hiệu ứng là nhìn qua chai thì thấy rõ hình trên film hơn, còn lại thì để mờ hết
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn