Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giải đáp dùm mình cái này] Cài đặt hai phiên bản photoshop thì có được không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi evist18, 26/8/12.

Lượt xem: 13,342

1. evist18 Mới đăng kí

mấy anh chị cho e hỏi .em muốn cài CS5 và CS6 luôn thì có được không vậy. hay chỉ cài được một cái mà thôi.

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cài được cả 2 nhé bạn! Mà lần sau ko cần thiết phải đặt tiêu đề lằng nhằng như thế này nhé! Ví dụ:

Cài đặt 2 phiên bản Photoshop trên 1 máy có được không?
    thanhfnguyenplTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

a Dư ơi, cái PTS CS6 portable của e bị " The License Has Expried " rồi, làm cách nào sửa lại a ? Em sài WinXp, với lại e có thấy người ta chỉ là đổi giờ trong máy tính, nhưng đổi thì nhiều chương trình khác gặp lỗi :((, Please Help Me !!!
  4. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Bạn cài sai nên License của bạn không còn hiệu lực.
    Bạn có thể down và cài bạn cs6 chất lượng tại Vietdesigner tại đây
    Hoặc tham khảo thêm tại 2 link này
    [MF]Tổng hợp link download tất cả các phiên bản của Photoshop

Tổng hợp Photoshop từ CS3 > CS6 Portable ( Không cần cài đặt )

Tiến Dũng Travel, Trần Thành Lợisayhello thích bài viết này.
  5. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Portable cũng làm cờ rắc như bản cài đặt là chạy ok, k cần phải đổi ngày tháng của hệ thống.
  6. Trần Thành Lợi

thì e down PTS của Vietdesigner đó chứ lạ gì đâu :D Thanks a :D
  7. Trần Thành Lợi

Hì hì thanks hai a :D em làm được rùi :D
  8. evist18

evist18 Mới đăng kí

hi hi . thanks mấy anh nha .
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

2 bản thì Ok thôi, nhưng đã xài CS6 thì cài CS5 chi tổ nặng máy nhỉ :-??
  10. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

đó là bản full đầy đủ còn bản không cần cài đặt cũng không nặng lắm đâu
  11. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Cài được bạn ạ.
    Hồi trước máy mình cũng cài cả pt8 liền 10 .
    Nhưng bây giờ mình dùng cs3
    Mình khuyên bạn nên dùng 1 cái thôi.
  12. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

xài được bạn à.[​IMG]
    hiện tại mình đang xài 2 bản song song là cs5 và cs6.
    - thứ nhất : mình xài 2 bản là bởi vì ko hiểu sao lighting effect của cs6 của mình bị lỗi mà vẫn ko khắc phục được.[​IMG]
    - thứ 2 : là trong 2 bản PS của mình thì CS5 load font chữ và gõ text cực nhanh.trong khi đó CS6 thì load font rất chậm và gõ cũng chậm (điều này máy mình rất rõ rệt ko biết các bạn sao?).Nên mỗi lần làm xong tác phẩm,muốn làm typo thì lại sang CS5[​IMG]
  13. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

bác này bịnh số 1 giống tớ. Ko bik bác xài bản 160MB hay sao mà giống tớ nhỉ. Đang gỡ bản 160MB ra cài ban Full mới down trực típ từ trang chủ xem thế nào
  14. Trần Thành Lợi

e thì bị cái brush, brush mà chỉnh to 1 chút thôi là chỉ còn lại 1/4 @@ mất brush nên ko thấy đường mà đánh @@ please help me !!!
  15. Sắc Hoa Tigôn

@boyplay : mình xài bản full extended đó bạn [​IMG]
  16. q.lieumy

q.lieumy Thành viên cấp 1

Máy mình Win xp cải cả 2 bản Full mà vẫn chạy phà phà đây các bạn ơi , lúc mới cài CS6 mình cũng định gở bỏ CS5 , nhưng cũng rán chờ 60 ngày xem có bị chặn không , vì chỉ mới cờ rắc chớ chưa Active được , nhưng một hôm Adobe gởi thông báo Update ( Biểu tượng Adobe nằm dưới khay hệ thống ) mình nhấp vào để down về thì thấy nó Update cho CS6 luôn , và từ bửa đó đến nay có Up thêm vài lần nữa mà chưa bị phát hiện gì , nên mình vẫn để CS5 luôn mà không gở bỏ .
    Nếu máy Bạn nào cài 2 bản Full và CS5 đã Active rồi , thì mở CS5 lên và Up thủ công xem có được không ( Vì chỉ khi Win của Bạn bât Auto Update thì Adobe mới tự động Check hệ thống Win của bạn và gởi thông báo Update cho Bạn nếu có cập nhật mới cho Soft của hảng .
    chào các Bạn _ Chúc vui_ Thân
  17. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Theo phản hồi của Adobe thì máy của tớ Card nó ko hỗ trợ, do thế nó ko chạy T_T. Đau lòng quá đi
  18. Versus

Versus Thành viên cấp 1

cài cả 2 bản và chạy đều đc :D nhưng nói chung nếu để măc định = PS thì nó sẽ chay bản 6

nếu bạn muốn chạy trên bản 5 thì nên bật PS CS5 trước rồi sau đó chọn mở = PS nó tự load vào PS CS5 cho bạn ^^
  19. Sắc Hoa Tigôn

card Bác là card gì mà nó ko hỗ trợ ? [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn