Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Lightroom bị lỗi nhận sai card video làm hỏng màu ảnh ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi linhlinh3893, 20/8/14.

Lượt xem: 4,223

1. linhlinh3893 Mới đăng kí

Máy tính mình dùng 2 card màn hình. 1 là onboard và 1 là của nvidia. Bình thường khi mình vào Lightroom nó sẽ hỏi dùng cái nào. Máy tính bị lỗi lên mình cài lại lightroom nhưng nó không hỏi vậy nữa và dùng card onbard luôn làm màu bị sai như trong ảnh. Tất cả các ảnh xem bình thường ở ngoài thì k sao, nhưng import vào lightroom là bị ám vàng hết. Ai biết setup để lightroom về đúng màu chỉ dùm mình. Chân thành cảm ơn ạ :(

...
  2. linhlinh3893

linhlinh3893 Mới đăng kí

Đã tự tìm đc vấn đề từ os. Thanks all
  3. Prince of Phans

Prince of Phans Mới đăng kí

Của mình bị ám xanh nhứ thế này. Lúc trước cài photoshop cũng bị nhưng vào phần color setting chỉnh lại màu màn hình là hết. Cái này ko biết chỉnh ở đâu nữa :(
  4. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

lỗi này dùng bản trial rồi cờ rắc bạn phải dùng bản quyền không phải card màn hình
    hiện nay tôi đang dùng bản quyền chính thức của hãng adobe do người thân của tôi là lập trình viên cho hãng adobe nên người thân tặng bản quyền chính thức cho nên không xảy ra hiên tượng như thế
  5. Prince of Phans

Prince of Phans Mới đăng kí

Mình chưa cờ rắc mà cũng bị sao :|

Ủng hộ diễn đàn