Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp Em Với, Mới Tập Vẽ Illustrator?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Dongdo, 24/4/15.

Lượt xem: 2,257

1. Dongdo Thành viên cấp 1

Em có 1 file .AI. Trong đó có 2 đối tượng, một đối tượng nằm trên có hiệu ứng, đối tượng dưới tô màu đen. Khi em thay đổi màu đối tượng dưới từ màu đen thành màu xanh thì đối tượng trên thay đổi thành một màu bất kỳ. Em muốn đối tượng trên nó không thay đổi. Em không biết nó làm sao, mong các anh các chị giúp em!

...
  2. adwph

adwph Thành viên cấp 2

Em up hình lên coi mới biết nhé, hoặc là up cái file lên đi.
    Dongdo thích bài viết này
  3. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Em gửi file lun ne
    dropbox.com/s/eijno6xtp6eyd3h/Untitled-4.ai?dl=0
  4. adwph

adwph Thành viên cấp 2

5. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Không phải anh ơi. Ý e là vẫng giữ lại cái sọc trắng đen ấy! anh nắm cái dây kéo ra tí xíu sẽ rõ
  6. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mún như này à?
    Dongdo thích bài viết này
  7. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

đúng rồi. Cụ thể chỉnh như thế nào? vanthao171088
  8. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Xem đây nhé! đơn giản vậy thôi cơ mà cái line kia làm như nào nhỉ:-?
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/4/15
    Phạm Hữu DưDongdo thích bài viết này.
  9. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Cảm on bạn vanthao171088 nhiều, cái line mình làm Clipping mask hay swatch tu pattern có sẵn. Ak mình có vấn đề này hỏi lun, mỉnh vẽ tệ quá nên copy paste ko, quá trời layer chồng chéo tùm lum, vậy có cách nào cho tất cả cùng một layer hok?....và khi mình chọn đối tương thì phải click nhiều lần mới chọn được.
  10. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Chất thật làm cả clip, đúng là giúp đỡ hết mình
  11. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Em mới học thôi anh ơi, như vậy thì mới rõ được, chứ nói ko dài dòng lắm, mò tới sáng. với lại dù sao cũng phải làm mới biết thì quay cái video cho tiện.

Ủng hộ diễn đàn