Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình chèn text vào ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lil duck, 15/12/12.

Lượt xem: 22,761

1. Lil duck Mới đăng kí

Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút!
    Mình muốn viết chữ lên hình như tấm hình này, những bài dạy blend màu cũng có phần dạy chèn nhưng chỉ nói là : thêm chút text, brush cho đẹp hay là dùng font chữ kiểu này.....
    Mình tìm và thử trong diễn đàn nhìu nhưng không thấy bài hướng dẫn và có tự làm nhưng vẫn không làm được như hình trên...T___T (làm sáng chữ, rồi có dòng ngang gạch dưới chữ....hix, mù tịt lun...cả làm tuyết rơi (không cần hình động) như thế nữa ạ...). Mình rất muốn làm 1 tấm hình như thế này nhưng thật sự là tìm 1 tháng này không học được.
    Bác nào biết bài nào dạy về làm cái này ở diễn đàn mình đã post lên rồi hay là hướng dẫn cho mình chi tiết với, mình mới học ps nên còn gà mờ lắm.
    Mình cảm ơn rất nhiều!

...
  2. Lil duck

Lil duck Mới đăng kí

ai giúp em với...huhuhu
  3. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

ko phải thêm text là bấm vào icon chữ A rồi type hở bác :3 :3
    nổi hay chìm thì tạo effect :-j
    những cái ko phải là chữ thì là hình :v :v

tớ cũng gà lắm, trước giờ toàn nghĩ vậy B-)
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  4. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

hiệu ứng thì bạn chịu khó tự mày mò sẽ rút đc kinh nghiệm thêm :)
    thân ái :D
  5. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

í í :)) quên đánh thứ tự vào
    .
    .
    .
    .
    cách nhanh gọn là nhấp đôi vào layer ngay bước 1
    BarçamaniaLil duck thích bài viết này.
  6. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Thêm text thì bạn bấm phím tắt là T hoặc kích vào biểu tượng chữ T như trong hình.[​IMG]

Hiệu ứng thì kích đôi vào layer hoặc chuột phải chọn Blending options.
    Lil duck thích bài viết này
  7. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

cho cái thông tin của chủ thớt thì mới biết đường mà xử lí giúp đỡ chứ!
    ae trong 4r cũng có quy định giúp đỡ đó :)))))
  8. Tùng Huynh

Tùng Huynh Mới đăng kí

Mình thấy để thêm text vào sao cho đẹp thì cái quan trọng là ý tưởng và sáng tạo thôi chứ kỹ thuật thì ko có nhiều.
    Cứ bấm chuột phải vào layer text -> chọn blending option rồi nghịch nghợm 1 lúc là ra được vài cái hay hay cơ bản.
    còn những kiểu hiệu ứng phức tạp cà cần kỹ thuật nhiều thì thường nó là phần chính của tác phẩm rồi chứ ko còn là phần phụ, chú thích hay j nữa. loại này thì search "Text Effect"
  9. Lil duck

Lil duck Mới đăng kí

thế mún thông tin rỳ? ^^
  10. Lil duck

Lil duck Mới đăng kí

em mún làm y như tấm hình, chỉ là không bít được thứ tự các bước nó như thế nào...còn có brush nữa...e tìm trong diễn đàn của mình nhìu mà toàn bài dạy blend màu và những kỹ năng khác, chưa bài nào dạy từng bước làm chữ như thế, ai có link dạy cho e xin cũng dc....e gà mờ...các bác chém nhẹ....~.~
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

text như hình thì chỉ có stoke
    bursh kia bạn có thể tìm bush stroke hoặc texture...
  12. Barçamania

Barçamania Mới đăng kí

Để làm sáng text thì bạn dùng outer/inner glow trong blending option +thêm vài thứ trong bảng option để làm nổi chữ lên, cái dòng gạch bên dưới thì bạn dùng pen tool tạo đường thẳng rồi stroke, nhớ dùng brush Hard Round Pressure Opacity và tick vào ô simulate pressure khi stroke

Cái này thì dùng công cụ M tạo vùng chọn rồi fill màu, text thì bạn dùng gradient overlay trong blending option :D
    Lil duckLê Hoàng Nhật thích bài viết này.
  13. Lil duck

Lil duck Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều....<3 <3
  14. định CMt mà gặp nhiều cao thủ quá nên e rút.
    Góp ý thớt: Chỉ cần bạn kiên nhẫn + chút ý tưởng sáng tạo là bạn có thể ngang với các pro :v

Ủng hộ diễn đàn