Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình với, mình muốn load thông tin database vào form, thẻ select mà không được

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi vuvietdesigner, 13/3/19.

?

Load dữ liệu database ngược vào biểu mẫu form html thì làm sao?

1. Các bác xem giúp code mình có vấn đề gì không nhé

0 vote(s)
    0.0%
  2. Các bác có cách khác xử lý thì hướng dẫn mình với nhé

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 5,390

1. vuvietdesigner Mới đăng kí

Mình làm cái giao diện phân quyền và đã phân quyền và update quyền được rồi, nhưng vấn đề là mình muốn khi vào trang phân quyền thì giao diện phân quyền sẽ hiển thị các quyền đã xét cho user vào giao diện phân quyền, cụ thể là vào thẻ select trong form. Mình dùng điều kiện khớp giá trị quyền với giá trị vòng lặp tạo ra select để gán selected cho option tại vị trí cần hiển thị quyền của user mà ko được. Các bác có cách fix hay cách khác để load thông tin database vào form thì hướng dẫn mình với nhé.

Mình đã var_dump 2 biến (int)$query[$i][$value] , $key đều là kiểu int và cùng giá trị

$chon[0] = "";
    $chon[1] = "Admin";
    $chon[2] = "Xóa";
    $chon[3] = "Sửa";
    $chon[4] = "Thêm";

Biến $query[$i][$value] này được tạo bởi 1 số vòng lặp phía trên, nhưng mình đảm bảo cùng thời điểm foreach $chon để tạo các option thì giá trị biến $query[$i][$value] == $key nhé.

Giá trị biến $query[$i][$value] trên server tuần tự là: 1-admin, 2-xóa, 3-sửa, 4-thêm

foreach ($chon as $key => $value) {
    $string = "";
    if ($key == (int)$query[$i][$value]) {
    $string = 'selected = "selected"';
    }
    ?>
    <option <?= $string ?> value="<?= $key ?>"><?= $value ?></option>
    <?php
    }

...

Ủng hộ diễn đàn