Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Góp ý] - Text effect Harry Potter

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi toanlove371, 27/8/12.

Lượt xem: 5,896

1. toanlove371 Thành viên cấp 3

Mọi người xem giùm mình cái text này với, mới làm theo cái tut nước ngoài. Chỉnh thông số y chang nó mà sao không giống được nhỉ. Chữ nó không mượt được như tut. Link bài tut gốc đây :
    http://psd.tutsplus.com/tutorials/text-effects-tutorials/parry-hotter-text-effect/
    Của mình làm >:D<
    Còn cái tut của nó làm đẹp chưa =P~
    Thông cảm, cái hình hơi nhỏ, tại không down PSD của nó, cop y xì về!

...
    RainyWarriorpitlamgi thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cái của bạn cũng khá đẹp đấy chứ :x

Mình thấy đẹp hơn mấu ;))
    toanlove371 thích bài viết này
  3. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Erasmo D'Onorio De Meo
    Nhìn tên tác giả là cũng đoán ra được kha khá vấn đề rồi. Thằng này hay viết tut về text effect lừa tình trên psd.tutsplus lắm, toàn tăng gấp 1.2 - 1.5 lần các thông số thôi. Bạn download cái source file về mà vọc. Nó cho down ngay dưới hình final product đấy. Mình bị dính faute quả Text effect Captain America một lần rồi :))
    Asio Flammeus, dovuquocviet, toanlove3711 người khác thích bài viết này.
  4. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

cái này đòi hỏi fải nghiên cứu file PSD nữa, bên Abduzeedo cũng toàn dậy 1 kiểu xong file PSD 1 kiểu :))
  5. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mới down về xong, hiểm thật, cái font của nó cũng ko phải là cái nó đưa mình nữa chứx(
  6. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

anh Dư có cái bài gold text ( chữ mạ vàng) ấy mình làm theo ý chang so sánh từng thông số 1 của mình và của file PSD đính kèm trong bài k khác nhau tí j mà ra 2 cái nhìn khác nhau, có khi nào tại mình và tác giả dùng 2 bản PTS khác nhau k nhể
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bạn thử Copy style luôn xem sao ?
  8. dovuquocviet

nói thì hơi xấu hổ nhưng trong cùng 1 file PSD thì mình bik copy style, thế còn đây là copy style từ 1 file PSD gốc (của anh Dư) sang file PSD của mình thì làm ntn?
  9. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Ơ ? mình vẫn có thể copy style từ file này qua file kia cơ mà ?
    Để mình nói luôn, chắc là bạn biết nhưng quên ấy. Giờ thỉ mở 2 file ra, click cuột phải vào layer có style gốc, lúc đó hiện ra menu của layer gồm "blending option...cho đến Copy Layer Style" bạn chọn Copy Layer Style rồi quay lại layer ở file của bạn, click chuột phải vào layer CẦN có style rồi chọn Paste Layer Style....xong
    dovuquocviet thích bài viết này
  10. dovuquocviet

ok tks bạn thực ra không phải mình quên mà là mình k bik là làm như thế cũng được vì mình tự học pts thôi nên kiến thức cũng vụn vặt lắm
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chủ thớt làm sáng hơn :))
  12. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

mình cũng thấy chủ thớt làm đẹp hơn Stock ;))
  13. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thank mọi người góp ý, vậy cho mình hỏi cách làm thế nào để chữ mượt mà hơn như bài tut được ko?
  14. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

chủ thớt có cảm giác ko mượt chăk là do có kéo giãn cái text qua lại hay sao nên nó bị gãy phân giải 1 tí, nhưng 1 mình nó vẫn ổn:-B

Ủng hộ diễn đàn