Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gud morning sunshine

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi minh_chicker, 1/8/12.

Lượt xem: 16,685

1. CatOv3Mouse

CatOv3Mouse Thành viên cấp 1

cái plus bạn dùng tạo ánh nắng là gì thế. hay bạn blend lên vậy?
    cho mình xin cái link vs :)
    minh_chicker thích bài viết này
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

cho mình cái link bản 3.2 đi bạn.
  3. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

cám ơn bạn ^^

cám ơn ad, tớ làm đc rồi, tại các 4rum khác thì làm kiểu này k đc ^^

hì, cám ơn bạn, bài đầu post nhận đc nhiều lời khen động viên vui quá :D

hì, tớ pts cũng làng nhàng nên tấm nào có mặt là thấy rõ trình gà ngay :">

nó là plugin Red Giant Software: Knoll Light Factory bản 3.2 chơi cho đc pts cs 4 5 6 bạn nhé, google là có, nhớ kèm cả c.r.-.ck nữa nhé
  4. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

hinh nhu cs6 khong cai duoc thi fai?
  5. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

:x đẹp lắm ạ. Hihi. Thanks anh nhiều lắm >:D<
  6. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Bác có lòng thì up cho anh em, vừa tìm google hết hơi toàn linh torrent bắt mua tài khoản mới được down, mà hình như bản 3.2.1 mới dùng cho Cs6 được thì phải.
  7. robby_zycky

IceF, minh_chickerxversion1 thích bài viết này.
  8. ctizzi

ctizzi Thành viên cấp 1

bạn chỉnh Whitebalance như thế nào mà chụp đẹp thế... mình để wb tự động chụp ra da mẫu toàn bị ám màu thôi vàng :(
  9. minh_chicker

cài cho cs6 thì phải có tip thì mới có full các loại flare sáng được, để chiều mình tìm rồi share lên đây cho các bạn nhé
    ctizzixversion1 thích bài viết này.
  10. minh_chicker

mình dùng Nikon D90 và lens AF-D 85 f/1.8, set wb độ K dùng cho chủ động, trên 5000 thì tăng vàng, dưới 5000 là tăng xanh, 5000 là mức mặc định. ví dụ như hôm mình chụp nắng sớm vàng ệch trời đất nên mình giảm độ K dưới 5000 để kéo tí xanh lại. k biết bạn dùng thiết bị ra sao :D vs lại với mình thì quá trình hậu kì cũng khá lâu nữa, ảnh gốc nh` khi mình xử lí hơi cẩu thả :((
    ctizzi thích bài viết này
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

12. Nguyên

Nguyên Mới đăng kí

minh_chickerrobby_zycky thích bài viết này.
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chắc phải down Cs5 về nghịch quá :)),bác này post hình lên mà mọi người chỉ quan tâm đến Plugin thôi =)).
  14. xversion1

Không down được thử làm bằng Ps, chỉnh trang cẩn thận thêm 1 tý + chụp ngon chắc cũng gần như Plug-in này rồi.
    minh_chicker, IceFctizzi thích bài viết này.
  15. ctizzi

ctizzi Thành viên cấp 1

mình cũng dùng D90 dùng lens AF-D 50f1.4 mình thì chỉ dùng các wb có sẵn trong máy thôi... nhưng chụp ra ko dc ưng ý lắm... cứ ám màu thế nào ấy... bạn chỉ mình cách set wb độ K dc ko?
    có phải cứ trời càng nắng thì mình giảm độ K và ngược lại ko? mình cũng mới bắt đầu tập chụp à... bạn chỉ giúp mình với nha ^^
  16. robby_zycky

ớ... anh có Mod bốc vậy :))
  17. xversion1

Ảnh trên mạng ấy mà, có Mod bốc vậy để chụp thì chắc chỉ chụp được bằng 1 tay :))
  18. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tay kia làm gì thế? đừng nói là vừa chụp vừa "ấy ấy" nha 8-|
  19. xversion1

Không "ấy ấy", chỉ "giữ cháu" thôi.
  20. Mit To Lo

Mit To Lo Thành viên cấp 2

Bạn ơi làm cái tút hướng dẫn blend màu này dc ko :D

Ủng hộ diễn đàn