Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cấu hình máy tính bàn giá 20 triệu, cho việc dùng After Effect CS4

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi phat20112012, 29/5/15.

Lượt xem: 4,132

1. phat20112012 Mới đăng kí

---Nếu em có nói sai câu nào thì Admin làm ơn đừng xử em nha---
    Trước khi em lập chủ đề này, em đã xem trước mấy bài trên mạng và cả trong Forum mình. Nhưng không bài nào đáp ứng được yêu cầu của em hết, buồn quá!
    Em không rành về việc built máy, nên xem cấu hình mấy anh (chị) đưa ra cứ như "đập gạch vào mặt" vậy.

Trong túi em hiện tại có 20 triệu, em muốn mua 1 máy tính bàn "dùng cho việc biên tập phim, kỷ xảo, đồ họa = After Effect CS4". Nhắc lại em chỉ "biên tập, kỷ xảo, đồ họa" thôi chứ không "chơi game".
    À! Còn phần Render nữa. Em nghe nói Render video 1 phút mà mất tới 15 tiếng. Hjx... Anh chị tư vấn cho em cấu hình nào Render khá khá ấy, để em biết đường mà mua (máy nguyên khối thì càng tốt). Thank anh (chị)

...
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình cũng không rành cấu hình lắm, nhưng khuyên bạn 1 câu:

20tr thì đừng bỏ trong túi =)) nên gửi vào thẻ hoặc cất đâu đó an toàn, bỏ túi nhiều khi rớt tiếc lắm
    phat20112012 thích bài viết này
  3. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Hồng Sơnphat20112012 thích bài viết này.
  4. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

huynhtoan.it cảm ơn bạn! à bạn có dùng After Effect chứ? và cho mình hỏi luôn, cái cấu hình máy ~20 triệu kia Render có nhanh không bạn? Đề phòng trường hợp CS4 không kham nổi thì mình lui xuống dùng bản CS3
  5. MinTz

MinTz Thành viên cấp 2

làm gì mà render 1p 15 tiếng nhỉ @@
    máy mình đang dùng cũng tầm trên 20 chút nhưng build để chơi game :))
    mình dùng af cc render cái vid 3 4p 1920 tầm dưới 10p tẹo nếu làm xong out ra rồi mới vào render
    phat20112012huynhtoan.it thích bài viết này.
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Render phụ thuộc nhiều vào hiệu ứng của từng project. Ren 1 phút = 15 tiếng chắc chắn phải có 3d và nhiều effect chi tiết. Có hàng trăm topic tư vấn rồi, chịu khó đọc mà mua để phù hợp nhu cầu.

"Ngon bổ rẻ" là không có!
    phat20112012Hồng Sơn thích bài viết này.
  7. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

MinTz à... ờ... em không biết nữa... em đọc cái đó ở trên mạng, mà quên mất đọc chỗ nào òi.
    Mấy video em chế chỉ cần Render 720p là đủ rồi.
    Cho em xem cấu hình máy anh (chị) + giá tiền nữa nha
  8. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

ToiHocDoHoa.com Em làm Stopmotion nên mấy effect của em chủ yếu là khói, lửa, lazer, thunder thôi. Hồi trước có Render thử 1 video (2 phút) không chèn effect gì cả, mà mất hơn nữa tiếng đồng hồ.... nên giờ hơi sợ
  9. MinTz

MinTz Thành viên cấp 2

phat20112012
    case này mình build để chơi game nên k biết dùng làm đồ họa có ok k
    bạn cứ tham khảo thêm trên forum hoặc sang voz vào box phần cứng nhờ tư vấn thêm :D
  10. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Muốn tư vấn bạn sang Voz để các thánh bên đó tư vấn cho

Ủng hộ diễn đàn