Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Nhà 20m2 2 lầu 1 Lửng Dành Cho 5 Người Ở.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi Nguyễn Bửu, 5/8/16.

Lượt xem: 4,951

1. Nguyễn Bửu Mới đăng kí

Sau khi giải toả nhà em còn khoảng hơn 20m2 1 xíu. Mặt tiền 4.3x5. Lầu đc ra ăn gian thêm 0.9m là 4.3x5.9. Nhà có 5 người 2 anh em trai 1 em gái
    Em dự định:
    Tầng trệt : Bếp + wc + phòng khách.
    Tầng một : Phòng ngủ master + wc ( Vì là phòng ngủ ba mẹ nên cần chút diện tích nếu có thể thiết kế bàn thở ở lầu 1 nữa thì càng tốt :D )
    Tầng hai : 2 Phòng ngủ + wc ( em thì k biết về kiến trúc nhưg thấy diện tích nhỏ như vậy thì 2 phòng nên dùng 1 wc có 2 cửa liền vs 2 phòng luôn cho tiết kiệm :D )
    Tầng lửng : 1 phòng ngủ. Bàn thờ.
    Nhu cầu và ý kiến của em như vậy hi vọng mọi người trong diễn đàn trợ giúp. Cầu thang truyền thống hay thang xoắn gì cũg đc miễn s tiết kiệm dtích là được :D. Của ít lòng nhiều nên e xin gửi tặng card 200k cho bản thiết kế em thích nhất. Em là sinh viên nên thông cảm ạ :D Cảm ơn đã đọc bài. THanks
    p/s: E cũg vẽ vài mẫu bằng tay nhưg k chuyên và kiến thức rất ít,nhìn thấy xấu nên cũg k biết đăng lên k :D. Sau đây là vài mẫu e tìm đc trên mạng. nhưg chưa hoàn tất :(
    Tang tret
    [​IMG][​IMG]
    tang 1
    Tang 2
    (Em đag có snghĩ sẽ có 1 cái nvs nhỏ nằm giữa 2 phòng. sẽ có 2 cái cửa mỗi cái nối 1 phòng, Nghĩa là 2 phfong chung 1 nvs ạ, kbiết như vậy có đc k. vì e là con trai chỉ cần 1 cái giờng và 1 cái bàn học to to là đc. Quần áo hay lưu trữ thì để trong giường luôn cũg đc vì h e thấy nhiều cái giường thông mình cũg khá là tiện.)

Phòng tắm này ngay cạnh giờng cho tiết kiệm diện tích và đẹp.

Phòng khách vs phòng ăn ntn. Nhưg tvi thì để dưới bậc cầu thang nếu sài cầu thang truyền thống.

Phòng ngủ của e chỉ cần như v, 1 cái giường và 1 cái bàn để laptop và học. Bỏ cái tủ kia đi ạ :D
    như này

ý kiến của e chỉ đến đây. hi vọng mn giúp đỡ cho.

...

Ủng hộ diễn đàn