Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình bị chìm trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Long Văn, 20/10/16.

Lượt xem: 54,325

1. Long Văn Thành viên cấp 1

Mình mới bắt đầu vọc Corel mà bị cái này kì quá. Các bạn vui long chỉ giúp mình fix với.
    Ví dụ mình vẽ xong cái hình gì đấy ( nền ), xong rồi vẽ them cái hình khác ví dụ như ngũ giác. Mình muốn cái ngũ giác nằm phía trc cái hình nền nhưng move vào cái là hình ta giác nó chìm luôn.
    Chọn ngũ giác --> order ra phía trước cũng không được.
    Nhiều khi gõ chữ cũng bị như vậy.
    Mình đã thử order hình nền ra sau nhưng cũng không được.
    Các bạn vui long hd giúp mình nhé. Thanks các bạn

...
  2. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Vụ này có 2 trường hợp:
    1. Là bạn chọn đối tưởng cần nhảy lên trên, nhấn: Shift + Page Up (hoặc Down để xuống dưới).
    2. Trường hợp này do corel nó lỗi đối tượng, bạn có nhấn thế nào nó cũng không nhảy lên và xuống. Bạn chọn hết đối tượng (Ctrl+A), rồi Group (Ctrl+G) các đối tượng lại, sau đó rã Group (Ctrl + U) ra rồi làm như bình thường là được.
    * Lưu ý: Sản phẩm luôn nằm trong trang mặc định.
    Long Văn thích bài viết này
  3. Long Văn

Long Văn Thành viên cấp 1

Anh Design : mình đã thử cả hai cách nhưng đều ko dc.
    Trong cách 2: sau khi Ctrl + A --> Ctrl + G --> các đối tượng đang ở phía trước lập tức bị chìm hết. bấm Ctrl + U xong vẫn ko đưa hình ngũ giác lên trc đc, các hình và chữ kia chìm mất luôn, không order lên trc đc nữa.
    Xin cám ơn bạn đã comment
  4. Lihsak

Lihsak Mới đăng kí

tạo 1 file mới rồi copy sang là được :D
  5. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Gửi file bạn lên mình xem thử đi!
  6. Minh Ro

Minh Ro Thành viên cấp 1

Tools --> Object manager nó hiển thị ra các object tương tự như layer bên pts rồi chọn vào cái cần đưa lên kéo thả lên trên
  7. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Nhấn Ctrl + Page Up khi nào nó lên thì ok thôi. Còn làm thủ công thì mở Object manager ra rồi kéo cái thằng lục giác lên là được
  8. Lihsak

Lihsak Mới đăng kí

các bác không nhìn thấy hình chủ thớt "Ctrl + Page Up" bị ẩn rồi hay sao.
  9. Long Văn

Long Văn Thành viên cấp 1

làm sao up file lên đc vậy các bác ?
  10. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

#8 Nếu bị ẩn thì lý do chính là 2 thằng này nằm trên 2 layer khác nhau. Và chỉ có cách là mở Object Manager lên mà kéo cho nó vào cùng 1 layer thôi. Vẫn hay gặp tình trạng này khi bạn làm xong vào lưu file lại. Ngày mai lại làm tiếp và chèm thêm các tối đượng mới vào
  11. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Long Văn Bạn thử xem 1 số lỗi sau đây
    Thứ nhất là bạn tạo nhiều page trong corel khiến cho đối tượng bị xuống dưới và không thể cho lên được.
    - Cách giải quyết: Quay về trang 1 và trở về trang bạn đang làm
    Thứ 2: Do bạn dùng lệnh Power Clip Inside cũng có thể khiến đối tượng bị đẩy xuống dưới
    Thứ 3: Bạn lấy 1 vector nào đó trên mạng thì bạn phải Power Clip Inside đối tượng bạn lấy trên mạng vào thì đối tượng hiển thị sẽ được đẩy lên.
    Chúc bạn thành công
  12. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Cài đặt lại đi ha :D
  13. Supporters

Supporters Thành viên cấp 1

Bạn nhấn Shift + Page Up (hoặc Down để xuống dưới).
  14. langtham2014

langtham2014 Mới đăng kí

cái này là do phân trang nhé ae. Trong file của ông bạn có mấy trang phải không? khi thêm đối tượng mới thì nó sẽ nằm dưới vì nó thuộc 1 trang khác. đại loại như thế. muốn hiện lên thì chỉ cần click sang trang khác thì sẽ thấy thôi.

Ủng hộ diễn đàn