Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm thế nào để làm đc thế này trong TYpo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pizy, 30/10/13.

Lượt xem: 3,706

1. pizy Banned

Cho em hỏi là cái khung chổ chữ dont vs chữ smile là làm sao vậy ạ
    có phải vẽ k hay là vector
    ở tấm thứ 2 có cái mũ nữa em cũng muốn hỏi như vậy lun ạ
    em không rành về Typo cho lắm , ai có tài liệu j hay hay cho em xin với đc không ạ
    em tks :)

...
    hillurs thích bài viết này
  2. hillurs

hillurs Mới đăng kí

Theo mình thì cái khung là 1 brush, shape hoặc là 1 pic có sẵn nếu có khả năng thì vẽ cũng được. Sau đó gõ text lên đó rồi lấy chọn vùng text và xóa vùng chọn đó trên layer khung kia hoặc chỉnh style cho giống với màu background hoặc theo ý thích.
    Cái mũ thì cũng như trên, thường là stock/brush/shape.
  3. pizy

pizy Banned

em cảm ơn ạ, a có thể giải thích hộ em về shape đc k ạ < tại hồi h không xài cái đấy
    với lại như cái mũ ở tấm 2 là stock vậy mình có thể cắt rồi kéo sang đc k ạ mình thấy làm như vậy hay bị bể ảnh hillurs
    hillurs thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, gọi là Ribbon, nếu bạn down vector, thì hok cần tách hình, nếu bạn dùng Brush, thì 1 Màu 1, xấu hơn Vetor, nếu bạn dùng Shape cũng chỉ có 1 Màu, xấu ! :)) vào link dưới này lấy hìnhvề đi, mở vector bằng Photoshop nhé ! :))

http://all-free-download.com/free-vector/ribbon_page_5.html

pizy thích bài viết này
  5. pizy

pizy Banned

6. pizy

pizy Banned

tranvan.muon bạn chỉ mình cách sử dụng cụ thể đc k
    mình là newbie nên còn gà lắm.. tks bạn nhiều
  7. hillurs

hillurs Mới đăng kí

pizy
    Bạn cứ tạo New file bạn muốn làm, sau đó nếu có file stock dạng jpg hay png thì kéo thả từ của sổ windows Explore vào PTS hoặc mở stock bằng PTS rồi dùng move tool kéo qua New file của bạn.
    Sau đó thì resize hoặc cắt ghép cho phù hợp, vỡ hay không là do sự tương xứng giữa cái stock và cấu hình new file của bạn.( kích thước, mật độ điểm ảnh)
    :D
    Nói chung là cứ phang nhiệt tình đi, hỏng làm lại, xem nhiều tut hướng dẫn các thể loại để hiểu về cách sử dụng mấy tool là sẽ làm được.
    pizy thích bài viết này
  8. pizy

pizy Banned

tks hillurs nhưng khó kiếm đc mấy cái PNG như thế lắm
    :-/

Ủng hộ diễn đàn