Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi một số vấn đề về chỉnh sửa ảnh!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Khanh United, 12/4/13.

Lượt xem: 2,377

1. Khanh United Mới đăng kí

Mình chỉ mới làm quen với PTS gần đây. Và khi xem ảnh của các bạn trên 4room, mình thấy ảnh thường rất trong và nhìn rất tự nhiên. Cho mình hỏi để được như vậy là do khi chụp hay là qua chỉnh sửa. Và nếu do chỉnh sửa thì làm sao để làm được như vậy? Thanks mọi người nhiều :D

...
  2. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

:-":-":-":-":-":-" ......:-"
    Hóng cao nhân nhé !
    Ý kiến riêng là cả 2 nhé . Còn chỉnh sửa thì có nhiều cách và nhiều bước nói 1 tháng k thể hết đc .
    Khanh United thích bài viết này
  3. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

Thím phải cho ảnh cụ thể thì bác sĩ mới phán được bệnh, "thường" thì em chịu!
    Khanh United thích bài viết này
  4. Khanh United

Khanh United Mới đăng kí

ví dụ như này. Nhìn rất nét là tự nhiên
  5. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

máy xịn cảnh đẹp đương nhiên sẽ có ảnh đẹp hình trên là chụp xóa phông để nổi nhân vật thôi còn về thì dùng curves hay level để bỏ đi lớp mù mù khi chụp ảnh sẽ trong trẻo hơn
  6. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Căn bằng sáng chuẩn, trình độ pts cao, và góc chụp tốt, chụp tay nghề cao ko bị rung là những yếu tố để làm dc bức ảnh như vậy
  7. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

Atl + T+ S+ Uni ------> 20 tab 100 tab 0 -----> fale 60%
    không nên chỉnh sửa gì thêm ngoai blend màu
    Nguyễn Trọng An thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn