Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hóa giải hiểu lầm với công ty in Việt Nhật

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi yennhitt, 19/10/15.

Lượt xem: 2,642

1. yennhitt Mới đăng kí

Chào các bạn, mình là thuhong91 - người đăng bài hôm trước về công ty in Việt Nhật
    Sau khi nói chuyện với anh Chiến, mình cũng đã hiểu ra một số vấn đề, do giao tiếp không hiệu quả, chưa hiểu vấn đề, không thông cảm, mình bức xúc chia sẻ lên diễn đàn nhưng không hiểu.
    Khi nói chuyện với anh Chiến mình cũng gửi lời xin lỗi vì đây là việc làm ăn, đăng lên cộng đồng dễ gây mất lòng tin, nên điện thoại trước để trao đổi.
    Bữa trước do bị sếp dí deadline mà bị trục trặc phát sinh nên bức xúc vì bị la, giờ sự việc đi ngoài tầm kiểm soát, cũng là lần đầu hợp tác nên khó tránh khỏi sai sót và hiểu nhầm.
    Hiện tại mọi thứ đã trở nên bình thường và mình không muốn vấn đề đi xa hơn nữa.
    Mình mong các bạn hiểu và không tiếp tục bàn luận vấn đề này. Hiểu sai vấn đề không tốt cho mọi người, bạn nào bị nhiễu loạn mấy ngày qua, mình chân thành xin lỗi nhé!

Và mong admin xóa giúp mình topic kia để tránh hiểu lầm về sau, mình xin khẳng định là mình không có ý PR hay bôi nhọ hình ảnh cho công ty nào trong sự việc lần này, mong các bạn hiểu rõ :)

Chúc mọi người tuần mới vui vẻ!!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/10/15
    thinhtk thích bài viết này
  2. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

bên đó cho bạn bao nhiêu tiền :))
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

/:) Ghét nhau thì tự đến trước mặt nhau mà ngồi xuống nói chuyện. Đem lên đây cãi nhau rồi cũng đem lên đây xin lỗi :| bạn có nghĩ điều đó là bình thường không?

(:| vote band, no more (:|
    NamHoang thích bài viết này
  5. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Ban ngay và luôn. PR giẻ rách!
  6. Chienin

Chienin Mới đăng kí

Tù tội chứ ở đó mà PR. Chờ xem !
    Mình biết có 2-3 đứa tham gia là ít nên đang định hướng xử lý như thế nào cho hợp lý đây.
    Quan điểm là không bỏ qua !
  7. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

Chienin đồng tình với bác, giờ làm ăn khó khăn, bêu xấu nhau rồi nói 1 câu xin lỗi coi như xong là không có được, nếu như bác không có bạn mà biết lên đây thì giờ sao, khách đến đã khó giữ chân cũng đâu có đơn giản, 1 câu cũng có thể làm họ mất niềm tin mãi mãi.
    Còn cái nguyên nhân dí deadline của thớt nghe nhạt lắm, có lần em nhận việc mà quên hỏi bao giờ kết thúc, nhận xong là deadline luôn, và em còn phải đi nét từ logo đến design hình ảnh nữa cơ. Thay vì bêu riếu họ như thớt em vào like cái thứ mà em đã tạo ra cho họ để giúp họ. Ai cũng khó khăn mà cứ làm khổ nhau giờ ráng chịu đi nhé thớt.
    Chienin thích bài viết này
  8. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Càng lúc càng lộ rồi :))
    h_ds thích bài viết này
  9. Chienin

Chienin Mới đăng kí

Quan điểm không đền bù thoả đáng không thoả hiệp
    Vụ này không làm căng lên mai mốt lại thêm nhiều trẻ trâu lên nói tầm bậy nữa thì khổ lắm !
    4.000 người đã đọc tin
    Mình mất 4.000 khách hàng tiềm năng
    Mỗi khách hàng tiềm năng mình chỉ cần lợi nhuận 100.000
    4.000 khách hàng x 100.000 vnđ = lỗ 400.000.000 ( bốn trăm triệu đồng chẵn)
    Vậy vụ này tính ra to hay nhỏ
    Nói thế ai biết suy nghĩ sẽ hiểu, lập 1 công ty thì dễ nhưng để giữ được và có được sự tin tưởng của khách hàng thì không phải là 1 chuyện đơn giản.

Chiến in - làm ngành in SỐNG bằng nghề in
  10. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Tính thế hơi lố! Khác nào gà đẻ trứng rồi trứng thành gà...! 4000 người nhưng có lẽ 4 người ở khu vực bác sinh sống và là khách hàng tiềm năng thôi, nhưng thực sự 4 người đó sẽ tuyên truyền cho 4000 khách hàng tiềm năng thực sự. Cũng chẳng biết có phải chiêu trò PR không? Chờ một số hình ảnh ra tòa bác kiện em kia, lúc đó đăng lên tag nick em vào với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/10/15
    hoaivieth_ds thích bài viết này.
  11. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Các bác làm lớn đi, em ngồi xem sao?
  12. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bác chien in đã mất công tính sao không tính 1 tỉ luôn :D
  13. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

Em đồng tình với bác Chienin là xử lí, nhưng bác làm quá lố rồi, bác chơi lầy vậy, làm thế ai dám làm ăn với bác nữa. Bác cũng phải để cho người khác sống với chứ. Anh Phạm Hữu Dư vào close top được rồi ạ, em thấy chuyện này chuyển dần sang kiểu Pr nhảm nhảm rồi,
    p/s: Bác chiến in nên quảng cáo là sống bằng nghề in và kiện cáo nhé.
    h_ds thích bài viết này
  14. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

Bác chiến in cũng rảnh nói 1 tràng ra xong lại cái câu " Chiến in - làm ngành in SỐNG bằng nghề in " Pr thì cũng vừa vừa phai phải thôi , làm màu càng nhiều thì mọi người chỉ có quy kết bác tạo phốt pr bản thân thôi ạ , làm bằng hành động đừng có mang lời nói dư thừa ra làm cái gì cả nhé bác . Thân :-q
  15. Soi tho ngay

Soi tho ngay Thành viên cấp 1

người ta thường nói đánh người chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại, mình không dám nói là dạy anh chienin nhưng trong trường hợp này anh nên dùng lòng vị tha mà bỏ qua cho bạn ấy vì bạn ấy cũng trong lúc bức xúc mà thiếu suy nghĩ , biết đâu trong cách hành xử đó lại khiến cho mọi người kính trọng anh hơn (trong đó có mình).
  16. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Ù uôi kinh kinh là :)) Thế khi nào bạn cho chúng nó vào tù thì đăng lên đây nhóe. Mà lúc đó khéo báo chí ầm ầm kéo đến cái xưởng bẹp của bạn viết bài ý nhở :)). Dzật tít " Chiến in in cái niềm tin". 1 tít 1 tỷ :))
    meo6b thích bài viết này
  17. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Thấy cách nói chuyện của bên chiến in quá lố lắm rồi.
    Đề nghị dừng trò PR nhố nhăng này đi. Làm mất công xem pic rồi lòi ra đống lăng quăng.
    h_ds thích bài viết này
  18. tntp

tntp Mới đăng kí

Rảnh thật, làm như trò đùa của tụi con nít.
  19. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Đề nghị Ad band ngay và luôn :D
  20. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Các bác ơi đừng chém nữa, càng chém càng Pr mạnh đấy...
    Phạm Hữu Dư Close topic đc rùi đó bác ơi.

Ủng hộ diễn đàn