Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách sửa mắt đỏ do flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nghiadun, 7/9/13.

Lượt xem: 2,422

1. nghiadun Thành viên cấp 2

hôm nay đi chơi có chụp một số pic bằng điện thoại nhưng bị dính mắt đỏ mà không biết sửa.các bác hướng dẫn em cách sửa với.hướng dẫn 1 píc các píc còn lại tự học theo tự sửa :)
    ví dụ píc này
    thanks ạ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thớt tham khảo tại đây:

3. nghiadun

nghiadun Thành viên cấp 2

em cảm ơn bác nhé
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

nghiadunHồng Sơn thích bài viết này.
  5. GiangPM

GiangPM Banned

nghiadun

Adobe Photoshop cung cấp sẵn công cụ để sửa lỗi này.
    Bạn làm theo hướng dẫn nhé

Đầu tiên bạn mở bức ảnh cần chỉnh trong Adobe Photoshop

Tiếp theo vào hộp công cụ chọn công cụ Redeye trong hộp
    Sau đó sử dụng công cụ, nhấn và vẽ một vùng xung quanh khu vực mắt bị đỏ

Mắt sẽ bớt đỏ một chút, sau đó lặp lại thao tác một lần nữa cho tới khi toàn bộ màu đỏ biến mất

Cách này nhanh và dễ, tuy nhiên nó chỉ phù hợp với người mắt đen, vì khi cắt màu đỏ khỏ mắt, thì nó đưa màu đen vào thay thế. Trường hợp người mắt xanh... thì không đẹp lắm, do đó bạn có thể sử dụng công cụ Brush (hình bút lông), sau đó trên thanh Options, chuyển đổi sang chế độ Color, nhấn phím Alt trên bàn phím để chuyển nhanh sang công cụ Eyedrop và nhấn vào mắt (mắt xanh) để lấy mẫu màu, nhả phím Alt ra, sử dụng công cụ Brush vẽ vào vùng màu đỏ, màu mới sẽ thay thế vùng màu đỏ
    nghiadun, trinhpapaandyleca thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn