Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách vẽ biểu tượng UEFA

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi nguyen_tcn, 27/10/14.

Lượt xem: 4,073

1. nguyen_tcn Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi vẽ biểu tượng UEFA như nào với. trái bóng với 8 ngôi sao ý. Em sử dụng lệnh Blen mà cứ làm sao ý.
    Các bác có kinh nghiệm làm ơn chỉ giùm em mới.
    Thân ái

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Không đơn giản như vậy đâu bạn ơi.
  3. nguyen_tcn

nguyen_tcn Mới đăng kí

Bác có thể giúp em được không ạ!. Tại ham mê nên muốn học hỏi. Em hỏi Bác google rồi mà không có cho cách làm chỉ cho cái ăn sẵn EPS nên em không thích. Bác giúp em với nhé, có hình ảnh hoặc Video thì càng tốt ạ.
    Thân ái!
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Theo mình thì chỉ đồ lại thui. Hoặc tìm công thức vẽ theo chứ Blend hay các tiện ích khác không sử dụng được trong trường hợp này.

5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ logo đó tác giả đã vẽ tay phác thảo không biết bao nhiêu lần mới được vậy đó. Vẽ lên máy tính thì không khó. Đó chính là tài năng của người ta. Xuất phát từ vẽ tay thôi chứ không có tool nào cả. Tác giả tưởng tượng những ngôi sao bao quanh một khối cầu, rồi người ta vẽ ra, canh chỉnh sao cho vừa mắt. Giờ bạn vẽ lại thì mình nghĩ không có ý nghĩa gì nhiều. Hay bạn tự sáng tạo ra logo cho mình đi.
  6. nguyen_tcn

nguyen_tcn Mới đăng kí

Các bác hiểu nhầm ý em rồi. Ý em là muốn vẽ lại nó như một bài tập thôi chứ không phải làm logo gì gì cả. Sử dụng lệnh Lens ALT+F3 để tạo hiệu ứng hình cầu những cũng không khả thi lắm
    Em nghĩ đây cũng là một bài tập hay, nhất là với những người như em.
    Các bác có ý tưởng hay kinh nghiệm chia sẻ cho anh em để cùng phát triển.
    Em tham khảo lệnh Envelope ở video này nhé:

Thân ái!

Ủng hộ diễn đàn