Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi có chức năng scan giữ khoảng cách không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi mítumi, 7/1/15.

Lượt xem: 4,337

1. mítumi Mới đăng kí

Cho mình hỏi có cách nào giữ nguyên khoảng cách giữa 2 đường tròn khi scan trong corel không vậy?

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Xóa cái hình bên trong đi rồi vẽ lại theo khoảng cách mong muốn.
    mítumi thích bài viết này
  3. mítumi

mítumi Mới đăng kí

Mình hỏi để làm chi tiết phức tạp hơn. Mục đích khoan lỗ đi led bạn ah.
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Làm led thì nói là làm led đi. Giữ nguyên khoảng cách thì cứ nắm 2 thằng kéo thoải mái rồi nhập số cho thằng ở trong cho đúng khoảng cách. Còn làm led thì ngâm cứu lệnh blend trong corel mà chạy lỗ bóng led, khỏi phải lăn tăn với câu hỏi trên. Đường kính bóng led 0.5 cm thì đục cái lỗ 0.48 cm thôi.
    P/s: Mình chạy led bằng Ai nhé, Corel chỉ biết sơ sơ vậy thôi. Hỏi nữa không biết đường giả nhời mô.
  5. mítumi

mítumi Mới đăng kí

Ý mình hơi không phải như vậy bạn. Ví dụ như hao này khi nhỏ lại 1/2 thì thành không đủ 3cm để khoan lỗ đi led
  6. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Bạn nên dùng Ai thì tốt hơn, câu trả lời của bạn ở link này:
    helpx.adobe.com/illustrator/using/stroke-object.html
    Mục Create dotted or dashed lines
  7. ToiHocDoHoa.com

PHOANG sai ý thớt rồi :D
    mítumi đi LED dùng LED tool đi, có 25$ đi bao đã luôn.
    Kinh phí eo hẹp thì dùng tạm:

Mà thực lòng thì bỏ ra 25$ mua cái phần mềm sài bao đã, đi led vài phút cho 1 bảng hiệu siêu phức tạp. Tự động đếm led, đo led, đo viền ....bla bla bla
  8. mítumi

mítumi Mới đăng kí

Ý mình không phải hỏi sắp led, mà hỏi scan nhỏ hình lại phân nữa đường viền cánh hoa vẫn dày 3cm chứ không phải 1,5cm.
  9. ToiHocDoHoa.com

Chỉ có contour thủ công ra thôi chứ có cách nào mà giữ được cái tỷ lề đó :D
  10. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Vì thế mình khuyên bạn xài Ai cho dễ ^^!
  11. Lê Đức Minh

Lê Đức Minh Thành viên cấp 1

Mình ko hiểu ý thớt lắm , nhưng thớt cứ thu nhỏ lại 1/2 rồi mấy hình ở trong thì dùng lệnh con tuor làm tay lại cho mép dày đủ 3cm.

Ai làm sao dễ , corel ko làm được thì Ai làm bằng mắt , khi cùng làm 1 project corel lúc nào làm cũng nhanh và đơn giản hơn Ai, . Ở đâu ko biết chứ ở VN làm Ai đi cắt đề can người ta bắt đổi ra file corel. Ai phần mềm đồ họa Vector mà 27 năm đến năm 2014 Ai CC mới có đặc tính hiển thị góc khi quay đối tượng . Bó tay
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn