Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Connect sass to ftp

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi huong_nguyen_90, 3/5/16.

Lượt xem: 3,683

1. huong_nguyen_90 Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Hôm rồi mình có dùng sass để lên giao diện cho web. Trước giờ mình ko dùng sass, hôm bữa mình vừa học và làm luôn trên web của khách hàng. Nhưng sau khi làm xong web có 1 vấn đề là sau khi mình upload lên server, thì minh ko biết phải sửa sass như thế nào để nó có thể dịch qua css. Sass trên máy mình, bt thì chỉ dùng trong máy, nó tự dịch qua css. Giờ trên server, mình có thể connect từ sass tới ftp như thế nào?
    Bt mình dùng koala để viết sass, vì nó miễn phí.
    Ai biết giúp mình với.
    Mình cảm ơn trước ^^

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| ý bạn nói là bạn chưa dùng thử trên máy ảo + sever ảo mà đã cho lên sever thật rồi à?
  3. huong_nguyen_90

huong_nguyen_90 Mới đăng kí

SwingsOnlyone :trước khi lên server thì bọn mình làm trên xampp và dùng svn trước, sau đó mới upload lên server.
    Mà trên máy bọn mình dùng kaola rất đơn giản, còn trên server thì mình ko biết họ chỉnh sửa sass như thế nào. Dù mình thấy trong các template họ bán cũng để file sass, nhưng thiệt tình ko biết họ dùng như thế nào ....
  4. tedozi.manson

tedozi.manson Mới đăng kí

File sass chỉ là file source bạn cung cấp cho KH. Khi upload host bạn phải up các file css đã được biên dịch lên. Còn nếu không muốn như vậy thì bạn có thể cài nodejs lên server (linux), chạy các lệnh compile trực tiếp trên host. Cái này mình thấy không nên :)
  5. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Hình như up lên rồi hệ thống tự dịch. Còn nó dịch ra đâu thì mình ko biết :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn