Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Làm sao để làm video có 2 cái dải đen ở trên

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Tran Thanh, 8/5/16.

Lượt xem: 2,834

1. Tran Thanh Thành viên cấp 1

như tiêu đề e muốn hỏi làm sao để tạo video có khung hình tỉ lệ như bên trên ạ

...
  2. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây là chế độ dải màu đen 2 cạnh trên và dưới khi xuất ra video chế độ màn ảnh rộng có tỉ lệ khung hình 16:9
    Vũ Anh Nhân thích bài viết này
  4. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner e đang tập tành ngịch

đó là setting lúc tạo sequence hay export ra ạ

với setting như nào a chỉ e được không
  5. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Cái này là độ phân giải 4k từ máy red á bạn. Một số máy quay 4k nhưng ko ra được kích thước này. Để có được thì bạn phải có file nguồn là 4k, nếu không video sẽ bị biến dạng hoặc bị crop trên dưới. Và trong Pr thì bạn setting lúc tạo seq nha. Lúc export mới setting sẽ thốn lắm đấy (áp dụng với tất cả khung hình khác). Bạn setting tham khảo theo thông số hình dưới nè (ở Việt Nam nếu là video thông thường thì nên đặt là 25f/s nhé):
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

có gì - tạo file PNG 2 giải đen đưa vào
  7. YoYo

YoYo Thành viên cấp 1

Vũ Anh Nhân không cần đâu bạn, như bác Dù Kun VietDesigner đã nói video trên có tỉ lệ khung hình 16:9 video chế đọ màn ảnh rộng. bác đọc kỹ hơn thì thấy bác dù đã nói là khi xuất video ở chế độ màn ảnh rộng...

Ủng hộ diễn đàn