Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về kĩ thuật tạo một bóng đổ giữa 2 lớp ảnh trong photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hjru92, 30/4/15.

Lượt xem: 1,784

1. hjru92 Thành viên cấp 1

Mình lướt trên mạng thấy file hình này, bác nào biết cách làm hiệu ứng bóng đổ như hình chỉ giáo cho mình với ạ. xin chân thành cảm ơn các bác ạ!

...
  2. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

cái này thì vào layer chọn layer style chọn drop shadow.
    hjru92Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. hjru92

hjru92 Thành viên cấp 1

CÁM ƠN BÁC Ạ. :3
  4. hjru92

hjru92 Thành viên cấp 1

bác cho em hỏi ngu thêm phát là em có file AI .EPS nhưng e mở bằng photoshop thì nó hiện lên nguyên file muốn sử dụng vector nào thì phải dùng eraser xóa background rồi cắt từng cái ra rất lâu, e mở bằng AI thì mỗi cái nó nằm riêng rẽ nhưng không biết cách nào để move nó qua photoshop cho tiện ạ, Cám ơn bác nhiều nhé!
  5. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

cái này thì mình không biết.
    hjru92 thích bài viết này
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mở bằng Ai xong dùng cái nào thì chọn cái đó bằng công cụ V kéo thả trực tiếp sang pts hoặc là Ctr + C và Ctr + V thôi.
  7. chutchit212

chutchit212 Thành viên cấp 2

Cái này đâu có gì nhỉ...hình như trong ID cũng làm đc
  8. hjru92

hjru92 Thành viên cấp 1

ĐỂ EM THỬ PHÁT, CÁM ƠN CÁC BÁC NHIỀU Ạ!
  9. hjru92

hjru92 Thành viên cấp 1

e làm được rồi mấy bác ạ. Cám ơn mấy bác nhiều lắm. :)
    chutchit212 thích bài viết này
  10. Lịch Hồ

Lịch Hồ Mới đăng kí

Cái này nó làm trên Ai chứ có phải Ps đâu.
    Trong Ai. Đối tượng nào cần bóng đổ bác cứ copy đối tượng đó. Kéo lệch vị trí một chút ứng với bóng đổ. Tô đối tượng đó bằng màu đen. Ctrl + [ để đối tượng đen nằm dưới đối tượng chính. Sau đó vào Effect>Blur>Gaussian Blur. Chỉnh thông số phù hợp sẽ cho ra bóng đổ
    Trong Ps. Chọn Layer cần tạo bóng đổ. Bên dưới bảng Layer có nút Add Layer Style. Vào đó chọn Shadow Drop. Cân chỉnh thông số hợp lý là xong.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/5/15

Ủng hộ diễn đàn