Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi han] Chính tương phản về ánh sáng và màu sắc trên mặt mod

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tungwert, 4/7/14.

Lượt xem: 2,886

1. tungwert Thành viên cấp 1

Hi các bác, như tiêu đề em muốn hỏi là với 1 tấm ảnh thế này, các bác có thể thấy trên mặt mod có nhiều vùng màu sác tương phản nhau nhiều quá, em mới bập bẹ vô PS nên trình còn non kém, vậy nhờ các bác cao thủ chỉ cho em chút ợ, cụ thể là em muốn làm cho ánh sáng trên khuôn mặt đều hơn,

Em thấy các studio họ chụp ko biết ảnh gốc đã vậy hay là chỉnh sửa, cơ mà ảnh hoàn thiện em thấy ánh sáng trên khuôn mặt mod rất đều và vừa phải

(Mạn phép mượn tạm 1 tấm của Ju Link)
    Vậy các bác có kinh nghiệm vô chỉ giáo giùm em với, hoặc trong khi chụp ảnh có cài đặt chế độ nào cho máy không. em xài Canon 60D + lens 24-105. tấm này em set nhiệt độ màu 5000. picture style là Portrail 4 1 1 0, WB shift/BKT là A3M3/+0

Thanks các bác nhiều

...
  2. tungwert

tungwert Thành viên cấp 1

hix hix không bác nào biết ợ
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn lên mục Image, chon Bright and Contrast, kéo cái Contrast xuống. xong thì làm 1 Layer Mask, chỉ hien có vùng mặt Contrast bị xuống thoai, các vùng khác, hok có chuyện gì xảy ra. :))
    tungwert thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn