Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi? Lỗi Font Myriad Pro khi viết tiếng việt trông AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nmplela, 12/1/15.

Lượt xem: 13,947

1. nmplela Thành viên cấp 3

Chào các ACE.
    Các ACE cho mình hỏi.
    Mình mới cài lại Windown
    Ngày trước sài windows 8.1 thì Font Myriad Pro trong AI của mình hiển thị bình thường
    Nhưng khi cài lại windown 7 thì bộ Font Myriad Pro của mình khi viết nhưng từ có vần như ( ấ, ắ, ứ, ớ, é, ế ) thì đều hiển thị ô chữ nhật gạch chéo.
    Mình cũng từng bị nhiều nay muốn hỏi có ACE nào từng bị như vậy không, hay có cách nào sửa được lỗi này không, Font này dùng khá phổ thông lên mình hay dùng.
    Thanks ACE trước
    Mình đang dùng AI 2014.
    Ảnh Demo:

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

thôi chết. mình viếc ( Viết ) sai chính tả rồi......:(
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/15
  3. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Nếu đã chỉnh bộ gõ vẫn bị thì tải lại bộ khác thử xem
  4. vanthao171088

ờ "viếc" sai chá tỉnh ồi
  5. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

vanthao171088 @@ mình lại sai nữa rồi. khổ ghê...
    có down 3 bản Myriad Pro khác nhau rồi nhưng đưa vào đều bị.
    không biết làm sao nữa. win 8 sài bình thường mà.
  6. vanthao171088

hì mình cũng hay bị vụ này ghét nhất đang gõ cái font tiếng Việt được gặp chữ ư, â ... nó tự nhảy sang Myriand Pro luôn, restar lúc gõ được lúc không, tải bộ mới cùng bộ đó nó lại hết không hiểu nó bị sao luôn :v
  7. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Chắc do mình ăn ở ko tốt lên font nó ghét, thôi chờ cao nhân vậy dù vẫn biết là ko có :|
  8. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn cho teamview luôn bây giờ mình xem cho.
  9. Nguyễn Đông Hoàn Vũ

Nguyễn Đông Hoàn Vũ Thành viên cấp 1

hic mình cũng bị , ức chế , chả hiểu sao lúc được lúc ko , hóng cao nhân
  10. Phan Đặng Công Duy

Phan Đặng Công Duy Mới đăng kí

Hiện tại mình cũng đang gặp lỗi này, trước đây sài Win7 thì font rất là bình thường, nhưng cài sang win10pro thì mỗi lần dùng font Myriad Pro mà dạng bold thì lại bị lỗi như mấy bạn trên, còn những loại khác thì bình thường, mặc dù đã tải rất nhiều bộ Myriad Pro những vẫn bị, ai biết cách fix lỗi này thì chỉ giúp nhé.

Ủng hộ diễn đàn