Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] mọi người tư vấn wacom giúp em với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi đừng giống tên ai, 31/7/16.

Lượt xem: 4,145

1. đừng giống tên ai Mới đăng kí

Mọi người giải thích giúp em cái wacom có chữ photo, comic, art,.. nó khác nhau ở điểm gì được không ạ!
    Hiện tại em đang dùng cth490 photo, e đang thiên về học 3d, vậy dùng cái wacom đấy có ảnh hưởng gì không... .

...
  2. keylightvn

keylightvn Mới đăng kí

Cho mình hỏi ké luôn là mua Wacom online thì trang web nào uy tín và giao hàng nhanh ạ ! UP
  3. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

The regular Intuos lineup was recently refreshed in September of 2015 with four new models:Intuos Draw (small, no multi-touch support - CTL490DW), Intuos Photo (small with multi-touch - CTH490PK), Intuos Art (Small (CTH490AK) and Medium (CTH690AK), both with multi-touch) andIntuos Comic (small with multi-touch - CTH490CK). They all differ in software bundle and available sizes, but the underlining technology and specs remains the same as the last generation models.

Here's a list of the bundled software for each Intuos model:
    Intuos Photo
    Windows: Corel PaintShop Pro X8 and Corel Aftershot Pro 2
    Mac: Macphun Creative Kit (Tonality Pro, Intensify Pro, Snapheal Pro, Noiseless Pro) and Corel Aftershot Pro 2

Intuos Art
    Windows and Mac: Corel Painter Essentials 5

Intuos Comic
    Windows and Mac: Clip Studio Paint Pro and Anime Studio Debut 10

Intuos Draw
    Windows and Mac: ArtRage Lite

Intuos Pro models come without any bundled software.

đừng giống tên ai Mình google giúp bạn câu trả lời nhé:
    Các dòng wacom bạn nói chỉ khác nhau về gói phần mềm đi kèm khi mua (ví dụ: mua Intuos Art được tặng Corel Painter Essential 5, xem ở trên) và khác về kích cỡ. Nhưng chúng giống nhau về cơ bản và thông số kỹ thuật.

Bạn tham khảo thêm ở đây:
    http://cameratico.com/guides/how-to-choose-wacom-pen-tablet/
  4. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

keylightvn Bạn tham khảo http://vietgraphics.com/ nhé!
    Trang này mình thấy rất nhiều người mua và hôm bữa wacom mình hư cũng ghé qua sửa, thấy rất ưng ý về dịch vụ
    Hana2277 thích bài viết này
  5. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Không vẽ tay nhiều có cần đến wacom ko nhỉ? Nhiều khi mình làm AE có những project lớn ngồi bấm chuột đến tê cả tay luôn. Nghe người ta nói dùng wacom thay cho chuột thì sẽ ko bị như vậy mà mình chưa được thử lần nào + sợ không quen tay +.+

Ủng hộ diễn đàn