Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Một số tính năng trong menu Select bị ẩn trên PTS CS6 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi xác ướp, 9/5/14.

Lượt xem: 15,744

1. xác ướp Thành viên cấp 2

Em dùng PTS CS6 , tại sao khi vào menu Select thì các chức năng trong đó bị ẩn đi. Ví dụ em đang cần dùng chức năng Modify . các bác Pro chỉ em được không ạ. em chỉ biết sử dụng bình thường thôi, còn những lỗi hay gặp trên PTS ít biết khắc phục lắm

...
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Modify là làm việc với vùng chọn bạn ah, bạn tạo 1 vùng chọn bằng Pen, Lasso....rồi công cụn đó sẽ thao tác dc...:D
    mindniexác ướp thích bài viết này.
  3. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

Thank bác . thế bác có biết cách nào để Reset PTS về mặc đinh như lúc đầu mới cài không ? . em hỏi hơi gà, vì em chỉ là dân Design nghiệp dư tự học mò là nhiều bác ạ @-)
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Cái đó mh chưa làm bjo, k lên gg hỏi xem
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nhấn chọn layer với vùng làm việc đi đã rồi nó hiện :v
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/5/14
    xác ướp thích bài viết này
  6. Lamnhatphu87

Lamnhatphu87 Thành viên cấp 2

Để đưa pts về thiết lập mặc định làm như sau.
    Ngay khi click bật pts bạn bấm luôn tổ hợp phím Ctrl+Shift+Alt+Z sau đó hộp xác nhận hiện ra bấm yes.
  7. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

Lamnhatphu87 . mình làm thế rồi. nhưng không có gì cả
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nó chỉ làm việc trên vùng trọn thôi hiểu chưa?
    - Reset Ps về mặc định đây.
    xác ướptranvan.muon thích bài viết này.
  9. Lamnhatphu87

Lamnhatphu87 Thành viên cấp 2

Những chức năng bị mờ như thế là do chưa đủ điều kiện để thực thi lệnh
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn nên theo cách của @ Dù Kun, chứ đừng cài đi cài lại, mà thành công cái gì, bị hư hết các Plugin đã có, thì càng mất công, chứ thành công cái gì ! xóa cài nhiều, dễ bị lộ mã đang dùng lậu của bạn,
    Nghĩa là bạn nhấn trước 3 nút Shift Ctrl Alt, giữ cứng tư thế này, roài chuột phải, chọn Open, sẽ Reset dc. bạn hok được nhấn dup 2 lần để Open, là sai, mà nhấn 3 nút kia, buôn ra liền cũng sai, mà Open trước, nhấn 3 nút sau, cũng sai, bạn phải chú ý chút xíu, là Reset thoai !
    Còn cái vụ các mục bị chìm ẩn, thì trên kia đã nói hết, mình hok nói nữa, bi giờ, chúc bạn thành công, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/5/14
  11. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

Thank các bác đã chỉ giáo. em biết cách Reset PTS rồi :))
  12. PhamTungDQT

PhamTungDQT Thành viên cấp 1

Tạo cho nó vùng chọn bằng các lệnh như: L, P, M...thì mới sử dụng được.:)
    Còn reset thì như cách @ Dù Kun là ok rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/5/14
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn