Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Sử dụng Adobe Premiere trên Ubuntu 14.04.

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi Trung3004, 1/11/15.

Lượt xem: 3,998

1. Trung3004 Mới đăng kí

Các anh/chị cho em hỏi là có cách nào để sử dụng Adobe Premiere trên Ubuntu 14.04 không? Nếu không thì các anh/chị có thể gợi ý cho em các chương trình giống với Adobe Premiere ở Ubuntu 14.04 không ạ ?
    Em xin cảm ơn.

...
  2. ptrongminh

ptrongminh Mới đăng kí

tất cả các phần mềm của Adobe không thể hoạt động 100% trên U như trên Win bạn nhé. bạn có thể thử cài thông qua Wine, nhưng theo kinh nghiệm của mình thì khỏi thử chi cho thêm bực mình :3
    còn về phần mềm thay thế thì khá nhiều, nhưng nó ko bằng được 1 góc của Pr đâu, đơn cử có vài soft như :Lightwork ( tốn phí ) , Kdenote hoặc Openshot (free),....

nếu nhu cầu chỉ là cắt clip đơn giản thì xài openshot là đủ, còn muốn chuyên nghiệp và long lanh thì quay về Windows.

nếu cấu hình máy của bạn đủ trâu bò thì có thể thử cài Virtual box, sau đó cài windows và cài Adobe vào. :D

Ủng hộ diễn đàn