Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi tên font gì? Hỏi xin font chữ thì post vào đây! Ko lập topic mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 12/4/13.

Lượt xem: 471,514

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là lâu lâu mình lại thấy 1 topic lập ra chỉ với 1 nội dung là hỏi tên font chữ? và xin font nhưng có quá nhiều topic như thế thì sẽ thật là loãng! Cho nên hôm nay mình quyết định lập hẳn 1 topic tổng hợp, những ai có nhu cầu hỏi tên font chữ hay xin font chữ thì vào đây hết nhé!

Và sau khi đã có topic này rồi mà vẫn cố tính lập thêm topic mới thì sẽ bị ban cảnh cáo 3 ngày và xóa topic, các bạn nhớ kỹ nhé :)

Và không phải cái gì cũng hỏi? Trước khi hỏi nên tìm kiếm trước, và đây là cách tìm kiếm font chữ hiệu quả mà mình muốn chia sẻ đến các bạn, vui lòng làm theo hướng dẫn này trước nếu như vẫn không khả thi thì mới post vào đây hỏi nhé!!!
    ===> Cách tìm kiếm font chữ: https://forum.vietdesigner.net/thre...xac-dinh-ten-font-chu-ma-ban-can-biet.130090/

Và mình cũng hi vọng các thành viên khác sẽ theo dõi topic này thường xuyên để tiện support cho những ai có nhu cầu tìm kiếm font chữ :)

Mình cũng lưu ý là các bạn cũng nên phân biệt rõ đâu là chữ viết tay, chữ tự tạo ra nhờ sơn phết! Đó không phải là font chữ máy tính đâu mà đi hỏi tên làm chi nhé!!!

...
    tnghiaqt, thiensuqt, Thanh Đen15 người khác thích bài viết này.
  2. woodyx

woodyx Mới đăng kí

Like :D
  3. hanylee

hanylee Thành viên cấp 1

Cho hỏi font trong hình trên tên gì ạ??
  4. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

hanylee bạn vào phần download của diễn đàn -> Font tìm bài font viết tay, nó trong đó đó
  5. quangduy_219

quangduy_219 Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi font chữ này là font gì với! Thấy đẹp mà không biết là font gì để search! :)
    Jesti Photogapher thích bài viết này
  6. David Huy

David Huy Thành viên cấp 1

tepcon86 thích bài viết này
  7. Ek_KiD

Ek_KiD Thành viên cấp 1

ai có font này không cho em xin với!!! nhìn đẹp đẹp!!!
  8. nomads

nomads Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi font này là font gì nhé.
    Mình cảm ơn các bạn.
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Sorral, dkny.vn89Ek_KiD thích bài viết này.
  10. .Cà

.Cà Mới đăng kí

Mình xin font "My girl"

Tksssss
  11. bjnhonebj

bjnhonebj Thành viên cấp 2

Cho mình xin font này chữ sàngame
  12. quangduy_219

quangduy_219 Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi font này tên gì với! Mình rất thích thể loại font có 2 định dạng BOLD và LIGHT như này mà lại còn đánh được tiếng Việt nữa chứ! ^ ^
  13. font lên google đầy đó cậu thiếu j
  14. helloo

helloo Banned

15. Fantastic Fish

Fantastic Fish Mới đăng kí

Font của chữ PART OF ME THE MOVIE ad có link down không ?
  16. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

Nếu là font nguyên bản của nó thì còn dễ tìm chứ nó đã được cách điệu thì em thấy cũng khó tìm lắm. Corel có cái chức năng gọi là what the font để giúp tìm tên font có trong hình ảnh,nó sẽ đưa đến một web có thể tải cái font mà mình vừa mới tìm được luôn, đó là đối với những font nguyên bản còn font đã cách điệu một chút thì em chịu thua :P
  17. Kate Nobi

Kate Nobi Thành viên cấp 1

quangduy_219 Font của dòng chữ "People will hate you, rate you, shake you and break you.
    But how strong you stand is what makes you" giống font .VnMemoradum.
    Nguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này
  18. Kate Nobi

Kate Nobi Thành viên cấp 1

Không có hết nhưng chắc cũng rất nhiều font mọi người cần. Tự tìm nhé! Tớ soi mỏi mắt quá!
    Vào google gõ 1398 Font VietNam Full_Softvnn.com là có thôi.
    Nguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này
  19. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

Thấy cái logo của thằng này đẹp quá mà không biết font gì nên lên đây nhờ vả anh em, ai có share mình với ạ
    Hình như là 2 font, cái chữ PUB là 1 font và 2013 là font khác thì phải
    đỉnh thích bài viết này
  20. Trần Gia Sang

Trần Gia Sang Thành viên cấp 1

locdo_kts, dkny.vn89, đỉnh1 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn