Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi) Tư vấn bố trí mặt bằng hợp lý

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi bé_tũn1, 26/8/18.

Lượt xem: 9,654

1. bé_tũn1 Mới đăng kí

Chào các bác
    E có ý định phác thảo ý tưởng ngôi nhà sau này. Các bác tư vấn giúp E các điểm chưa phù hợp cần khắc phục. Mong nhận được ý kiến của các bác
    (P/s: E dân cơ khí mong các bác chỉ giáo)
    Kích thước cụ thể trong file CAD. Bác nào tính toán giúp E kết cấu (móng, cột, dầm, mác bê tông .v.v...) E cảm tạ lắm :D:D:D:D:D

E xin cảm ơn

File CAD
    mediafire.com/file/hd1g7oca57zkh1l/Nha.dwg

Mặt bằng tầng 1
    Mặt bằng tầng 2

Mặt bằng tầng áp mái (chống nóng)

Phối cảnh
    [​IMG][/CODE]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/8/18
  2. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

Tôi thiết nghĩ nếu có cao nhân nào đó giúp thì cũng chỉ giúp xem mb bạn bố trí hợp lý chưa, mặt tiền cần binh gì thêm để ổn hơn. Còn phần tính toán kết cấu ngôi nhà bạn có trả phí ko hay free vậy ?
    bé_tũn1 thích bài viết này
  3. bé_tũn1

bé_tũn1 Mới đăng kí

Bác nào tư vấn và 2 bên đi đến tiếng nói chung đương nhiên trả phí rồi
  4. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Bạn cho cả đồ đạc, thiết bị vệ sinh vào thì nhìn mới biết được các khu chức năng nữa :)
  5. kt_that_tinh

kt_that_tinh Mới đăng kí

Chào bạn.
    Mình nghĩ nếu bạn là người không chuyên trong ngành thiết kế mà đã tạo ra bản vẽ như thế này với autocad thì công nhận bạn rất giỏi.
    Tuy nhiên theo ý kiến của mình toàn bộ bản vẽ và phương án nêu trên không có giá trị về mặt công năng sử dung. trong đó phần quan trong nhất là tính chất tương đối của các phòng với nhau là không hề có ( bếp, khách, ngủ) đặt biệt là phòng ngủ trên tầng 2. và thành phần quan trọng nhất trong ngôi nhà 3 tầng là cầu thang bạn thiết kế sai hoàn toàn.
    phương án bố trí của bạn có quá nhiều cột và nhừ vậy là không đúng trong vấn đề thẩm mữ.
    Chỉ duy nhẩ là hình thức mặt tiền mình ok với bạn mà thôi.
    Nhưng cốt lõi là công năng và mặt bằng không chính xác thì toàn bộ phương án phải hủy bỏ.
    Mình đang lên một phương án cho bạn và sẽ phản hồi lại.
    Ps: Mong mọi người đóng góp thêm ý kiến

Ủng hộ diễn đàn