Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Vấn đề sử dụng hình ảnh không bản quyền từ Shutterstock, Dreamstime... để làm Game

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi ksuhjn217, 7/7/17.

Lượt xem: 3,493

1. ksuhjn217 Thành viên cấp 2

Em đang xây dựng một vài App Game và dự định đưa nó lên Play Google. Vấn đề ở đây là các hình ảnh như background, loading... 1 phần em tự tìm trên Google image, 1 phần khác mua hình qua một số bạn bán ảnh giá rẻ trên Group này. Lí do: 1 mình em làm nên không đủ khả năng đảm nhận được tất cả các phần, kinh phí cũng không đủ để mua hình ảnh bản quyền trên các trang đó.

Game của em thì cùi bắp thôi, em chỉ sợ bị Ban App hoặc dính líu kiện tụng thì phiền phức lắm!:((:((:((:((:((:((

Vậy các bạn, các anh chị có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn hay có lời khuyên gì giúp em được không ạ?:-?:-?:-?:-?
    Em xin cảm ơn!

...

Ủng hộ diễn đàn