Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Về Đại Học FPT

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi viethiep2011, 1/4/15.

Lượt xem: 1,904

1. viethiep2011 Thành viên cấp 1

Xin chào tất cả mọi người,Lời đầu tiên xin chúc mọi người luôn mạnh khỏe và thành công trong cuộc sống
    Hôm nay em lập topic này xin mọi người, đặc biệt là những anh chị đang học ở đại học FPT tư vấn giúp em một vài điều được không ạ?
    -Môi trường học ở đây có tốt, chất lượng như giới thiệu không?
    -Sinh viên ra trường có được đảm bảo việc là như cam kết không?
    -Nếu không có đủ điều kiện đóng học phí thì có thể tham gia chương trình tín dụng ưu đãi không ạ.Nội dung cụ thể của chương trình này là như thế nào?
    Là học sinh 12 nên em đang rất quan tâm tới vấn đề này.
    Anh chị giúp em nhé.Em xin chân thành cảm ơn !

...
  2. huyluu1505

huyluu1505 Mới đăng kí

CHào Hiệp. Mình chia sẻ chân thành với bạn luôn thì trường này PR tốt phết, theo học ngành MKT thì tốt đấy :D chất lượng đào tạo thì cũng không được như giới thiệu đâu :)) . Nhưng cá nhân mình thấy dù ko tốt như giới thiệu nhưng không phải là tôi đâu. Theo thì mình nghĩ chất lượng nó dạy nó vẫn tốt. Học hành không bị tù túng về lý thuyết như các trường khác, có thực hành có lý thuyết, tư do trao đổi vs giáo viên, tự do về cách học. Bài tập sách vở rất gần vs thực tế. Môi trường đại học là môi trường mà bạn phải biết mình học cái gì và biết cách tự học nên tùy từng mỗi người mà đánh giá nó sẽ khác nhau
    Còn cái chuyện có việc sau khi ra trường thì trước đây mình cũng hỏi rồi. Có được đảm bảo nhưng không phải 100% nhé . Lý do là nếu bạn ở trong trường học hành lớt phớt chểnh mảng, chuyên ngành kém thì chả công ty nào nó nhận bạn vào làm rồi trả lương đều đều cả. Học hành tử tế thì nó nhận. Cái được đảm bảo ở đây là cơ hội so vs những thằng khác, các công ty con của FPT tuyển dụng rất nhiều và thường nó xét sinh viên FPT đầu tiên so vs những thg tốt nghiệp ở trường khác.
    Về tín dụng thì mình không biết rõ lắm, bạn cứ vào trang chủ, hay gọi lên nhờ tư vấn nhé.
    Chúc bạn có lựa chọn tốt nhất nhé :D
    viethiep2011 thích bài viết này
  3. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh nhé..
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

bạn mình học trong đó , 4tr/1 chỉ nhé :) suy nghĩ kĩ đi , TKDH hình như học 150-160 chỉ mới dc ra trường , chưa tính tiền ngu nhé
  5. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

Dạ Anh mono Cái này cũng đang làm em đau đầu đây ạ .
  6. huyluu1505

huyluu1505 Mới đăng kí

Anh khuyên em là nếu có ý định thi vào thì nên ôn luyện kĩ các dạng đề thi của nó, trên mạng ý nhiều lắm. Để có cơ hội vào vòng phỏng vấn học bổng. Hoặc em có thể viết thư xin học bổng Nguyễn Văn Đạo của trường.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn