Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về hạ chán thấp xuống

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DucChung, 14/7/15.

Lượt xem: 1,922

1. DucChung Mới đăng kí

Trán em cao nên chụp ảnh rất xấu ,ae chỉ mình làm sao cắt hay hạ thấ trán xuống đc ko mình nên dùng công cụ gì ạ.Em cảm ơn

...
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-? Mình thường làm bằng cách cắt nửa phần trán ra 1 layer mới rồi hạ xuống , sau đó dùng mask xóa cho hợp lý
    DucChung thích bài viết này
  3. DucChung

DucChung Mới đăng kí

Mình còn gà lắm bạn nói mình biết dùng tool gì để cắt ko.như hình này thì dùng tool gì để cắt hả bạn
  4. phuongthustudio

:)) bất thứ cái gì cũng cắt đc , mình thì dùng Pen tool phím tắt ( P ) cắt giữa trán hất lên trên thành layer mới rồi hạ xuống , sau đó dùng mask xóa từ từ
  5. nqukhanh

nqukhanh Mới đăng kí

vãi " chán "
  6. DucChung

DucChung Mới đăng kí

Dùng pentool kéo từ trái qua phải cắt thành ô vuông.Rồi nhân dellete à bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/7/15
  7. phuongthustudio

Làm thì dễ nhưng khó tả @@ để lúc nào có time mình làm Tut