Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về in poster.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Góa Vợ, 21/7/14.

Lượt xem: 2,629

1. Góa Vợ Thành viên cấp 2

Tình hình là ông anh em có cu con, mai là sinh nhật nó rồi. Nhờ e chụp ảnh + làm 1 poster to để treo trên sân khấu. E dùng PS, bác nào biết cách chỉ e với. E muốn làm khổ 2x3 met. Nhưng k biết chỉnh size thế nào cho đúng. :'(

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

PS làm 2x3 mét làm bằng răng. Cơ mà được nếu tỉ mỉ và máy khủng.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v Mình làm cái 40x60 cm đã muốn đập máy rồi :v :v
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lạy hồn 2x3 mét @@!
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

làm trên khổ nhỏ thôi rồi tới khi in nó tự bung ra kích thước
  6. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

dùng corel đi thớt chứ dùng pts thì cắn lưỡi luôn đây ngồi đợi nó load mà cứ như đợi phương thảo ngọc lễ hát bài "quay đều quay đều cái vòng xe :O~X("
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Mấy Bạn Cm không đúng oài đã Des thì nên sắm con máy khủng, 100m máy mình load vẫn đc :)

Để Mình hướng dẫn sơ cho Bạn, vào PTS, Ctrl + N chọn kích thước về cm, ngang 200, dài 300, resolution 300 nhé, quan trọng là hệ màu CMYK 4 màu trong in ấn,
    Des ý tưởng save lại, khi in xuất file Tif để chuẩn màu cho nhà in ấn lọc màu nhé !
    Nên chọn in BB để đạt hệ số màu chuẩn, in Hamlet thì thiết kế đừng quá chi tiết, máy đánh vỡ hạt hết !
    Kinh nghiệm Mình chia sẻ, chúc bạn thành công !
  8. nobiyeuxuka

nobiyeuxuka Mới đăng kí

Cứ để kích thước 200 nhân 300 cm nhé.
    hệ màu cmyk.
    dùng PTS ok.
  9. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

để resolution 72 thôi mấy cha
    em làm in bao nhiêu năm rồi.in bạt để 300 cỡ đó máy in cũng k nhận đâu
  10. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Khung Long Pro ?? bạn biết nếu thiết kế bằng AI thì mặc định nó là bao nhiu ko vậy ??? 2m x 3m làm 72 =)) vãi chú, với 300 resolution là giải pháp in trên mọi chất liệu nhé ! nhà Tôi là nhà in nên bạn đừng lôi số năm ra đây, ăn nói tàm xàm là hay !
  11. Khung Long Pro

Kửng vâng bác nói ko sai. mình làm in phun cũng lâu rồi và làm thiết kế quảng cáo cũng có thâm niên. Với kích thước 2x3 chỉ cần để 72 là đã in ra chất lượng ok rồi. còn ai bảo để 72 ko in được ra với kích thước 2x3m k?
  12. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Khủng Long Con Mình hiểu bác nói gì, nhưng bác dùng từ sai, cái bác nói ko phải kích thước mà là về tỉ lệ thiết kế, 1:1, 1:2 ......, kích thước chủ topic đưa ra là 2m x 3m phải ko nếu bác đọc kỹ bài viết.

Thứ 2 nếu như bác nói thiết kế định dạng vector thì cả ngàn mét đều ko vấn đề, nhưng vấn đề ở đây nếu chủ topic chèn 1 bức ảnh độ phân giải thấp, và làm theo resolution 72, thay vì để 300 để coi tỷ lệ in chính xác, tui cam đoan bể ảnh 100% bác cá gì với tôi ??

Thứ 3 2m x 3m 72 in vẫn đc và tui ko bàn cãi. nhưng chuẩn mực từ phần mềm thiết kế AI, Corel là 300 PDI, bác chỉnh xuống 72, và thử in 1 khổ ngang 30m và dài 60m đi, xem thành quả thế nào.

Tin tôi đi :)
  13. Khung Long Pro

vectỏ thì làm gì có réolution bác? còn khi xuất ảnh để in phun bạt thì mình đều để 72 với các tấm 200x300 in bạt
    có gì bạn pm mình trao đổi thêm nhé
    sky iluilu2501 hoặc fb https://www.facebook.com/KhungLongPro

Ủng hộ diễn đàn