Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kinh nghiệm thiết kế Font

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Merida01, 22/3/15.

Lượt xem: 2,055

1. Merida01 Mới đăng kí

cho mình hỏi chút , mình đang làm bài tập thiết kế nhãn dán cho thương hiệu Ô mai Hồng Lam , mình đang băn khoăn ko biết nên chọn font và màu như thế nào để làm nổi bật tinh thần sản phẩm ( cụ thể là mình làm ô mai mơ mặn - chỉ là cái tên thôi , các bác đừng để í nhiều :D , mình cũng mang nhiều sketch đến cho giảng viên duyệt rồi nhưng đều fail hết:( . Ai có kinh nghiệm xin giúp đỡ, cám ơn !

...
  2. rex_star95

rex_star95 Mới đăng kí

up lên đây đê r từ từ sửa :D
  3. Merida01

Merida01 Mới đăng kí

4. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Font thế bị chê là đúng rồi...nó không ăn nhập với chữ ơ...bạn nên chọn mấy font đặc biệt trên mạng...loại font bo tròn mập đầy thì hợp hơn...màu sắc cũng cần đc chọn chứ để màu đen ấy không hợp...chữ đặc sản hn nhìn cũng không thuận mắt...nên tham khảo các sản phẩm của người ta để đúc kết cho mình nếu chưa tư duy đc nhiều
    Merida01 thích bài viết này
  5. Merida01

Merida01 Mới đăng kí

s6atthu123 cho mình hỏi là mình nên làm cụm chữ chính là chữ Hồng Lam hay là chữ Mơ mặn
  6. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Hình ở trên mình đâu thấy bạn đặt 2 chữ ấy cùng nhau, nhưng chữ hồng lam đó bạn làm tốt rồi...nếu đặt cùng thì mơ mặn có hình quả mơ ấy phải làm trọng tâm tạo ấn tượng...nhưng tên công ty phải to hơn...nhưng nó đơn giản nên không sao...bạn nên làm ra nhiều phương án rồi đặt lên cùng 1 chỗ rồi nhìn tổng quát xem cái nào thuận mắt là đc
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn