Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về type layer bị lỗi, không sửa được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Thị Thùy Diệu, 23/7/14.

Lượt xem: 5,815

1. Nguyễn Thị Thùy Diệu Mới đăng kí

Xin chào tất cả các anh chị,

Em đang tập tành làm cái CV, phát hiện thấy bị lỗi chính tả. Vô sửa thì ngày chỗ type layer đó bị lock, không sửa được nữa. Không biết đã bị lỗi gì, xin các anh chị chỉ giáo giúp em ạ.

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Không sửa được đâu b ơi, nó thành ảnh rồi :D
    Bạn thử Ctr+Alt+Z xem :)
  3. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Vì layer type đã vô tình bị bạn rasterize layer rồi, nên ko quay trở lại như cũ đc. Viết text khác thay thế đi bạn.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Nguyễn Thị Thùy Diệu

Nguyễn Thị Thùy Diệu Mới đăng kí

mình cũng ko biết là mình thao tác sao mà nó bị zậy nữa, mình làm text khác zồi. Nhưng thật sự muốn biết nguyên nhân để sau này ko gặp phải nữa
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Như #3 nói đấy. Thớt chuyển text sang ảnh bitmap rồi thì sao mà sửa được nữa? Cái đó là thớt chuột phải layer text chọn Rasterize thôi. Tránh nhé trừ trường hợp bắt buộc phải cắt text thì mới chuyển nó sang bitmap pixel.
    Hà Bơ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn