Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn kiếm từ 1 đến 3$ mỗi ngày chỉ cần Apple iD + iTunes

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Mr.Bo, 2/1/15.

Lượt xem: 19,392

1. Mr.Bo Thành viên cấp 1

Chào các bác vô vietdesigner lâu rồi mà chưa có đóng góp gì nhiều, hôm nay mình share một cách kiếm tiền online nhận tiền bằng Paypal. Hướng dẫn viết rất chi tiết và cụ thể như bên dưới. Các bạn cứ làm theo chắc chắn sẽ được. còn vấn đề tiền về đâu và nhận tiền như thế nào mình củng có trình bày luôn rồi nhé. Mình có upload mấy cái proof payment để mọi người an tâm mà chiến nhé. vì bài viết này mình copy từ heaveniphone (tự tay mình tạo topic) nên có gì ko hiểu các bác cứ pm vào thread này nhé. Mình sẽ online thường xuyên để giải đáp thắc mắc của các bạn. Các bạn mới thì bắt đầu từ đoạn "nguyên liệu cần có nhé". Topic mình hơi dài các bạn chịu khó đọc nhé.

update 4/12 : cập nhật proof paypal 6.8$ cho mọi người yên tâm :D

update 2/12 : admin chủ nhật sẽ làm việc trở lại nên ai có rút tiền thì chủ nhật tiền về nhé.
    update ngày 26/12: cập nhật 2 proof mới tổng cộng 12$ cho a/e yên tâm nhé [​IMG]

update ngày 16/12 : website duyệt hơi chậm a/e chịu khó chờ nhé, mình review 3,4 hôm rồi hôm nay mới được duyệt, up cái ảnh cho a/e yên tâm nhé. mình cảm ơn a/e đã ref cho mình, a/e cố gắng review app để nhận được 0.5$ đầu tiên nhé. Chúc mừng bác Tkprovhc đã nhận được 1$ đầu tiên.

A/E CẦN HỔ TRỢ NHANH NHẮN VIBER/ZALO SỐ PHONE NÀY NHÉ : 0939.788ba45.

a/e hoàn thành app đầu tiên sẽ nhận được 0.5$ + 0.5$ follow mình =1$. Min pay là 2$ nhé, trả tiền vào thứ 6 hàng tuần.a/e đủ min cứ rút về paypal nhé.

Lưu ý : nếu a/e đã review rồi mà sau 6h vẫn chưa thấy cập nhật tiền thì nhấn vào Take me to iTunes trong tab Started để viết review lại cho app đó. Đảm bảo sẽ được cập nhật money. Trong khi viết lại review thì chỉ cần thêm một ít dòng nữa là nhấn submit được. Nên đánh giá 5 sao cho ứng dụng nhé.

- Như mọi người đã biết thì Peko đã ra đi không một lời từ biệt. Nên hôm nay mình sẽ giới thiệu cách kiếm tiền mới trên iPhone bằng cách viết đánh giá cho ứng dụng thông qua iTunes.

Nguyên liệu cần có :

- Apple ID

-iTunes mới nhất cài vào máy tính.

Hướng dẫn :
    Bản chất công việc là viết đánh giá cho ứng dụng, sau khi đánh giá hoàn tất bản sẽ nhận được một số tiền nho nhỏ [​IMG] từ 0.5 ->0.99$ cho một apps. Vậy nên đánh giá càng nhiều thì sẽ có nhiều $ hơn.

Bắt đầu thôi :

- Đầu tiền các bạn phải có một tài khoản apple US ( apple id) chưa có thì đăng ký mới. ai chưa có thì xem hướng dẫn trên heaveniphone hoặc video bên dưới.

- Cài iTunes. Link ở đây : http://www.apple.com/itunes/download/ tải về và cài vào máy tính nhé. Đăng nhập bằng apple id vừa mới tạo.

-Sau đó trên thanh công cụ iTunes vào Store > Account Info > Nickname ( click vào "Edit Nickname") > rồi thích tên gì đặt vào

- Tiếp theo các bạn cần đăng ký một tài khoản tại đây

http://www.bestreviewapp.com/welcome.php?n=A5CNK

Nhấn vào Join As Reviewer.

heberger image
    - Quan trọng :

+ Phần iTune nickname các bạn phải để cho đúng với nick name trong itune các bạn vừa edit khi nảy. nếu không sẽ không nhận được money đâu nhé.
    + Phần Refferer Nickname : các bạn có thể điền vào zcrxss để ủng hộ mình (bạn và mình sẽ cùng nhận được 0.5$) sau đó có thể inbox mình để mình hướng dẫn giờ app ra và cách ăn các con 0,99$.

- Bắt đầu kiếm money [​IMG]- Sau khi đăng ký hoàn tất các bạn có thể đăng nhập để bắt đầu chiến.

heberger une image
    - Giao diện trang web như thế này. Để bắt đầu chiến các bạn nhấn vào Unclaimed
    Chọn một ứng dụng để viết đánh giá. MỚi vào chơi các bạn nên chọn các ứng dụng free 0$ sau khi viết review các bạn sẽ nhận được 0.5$.
    - Lưu ý là sao khi viết review xong các bạn sẽ không nhận được $ ngay mà phải chờ từ 1->6 giờ để đánh giá được duyệt. Như trong hình dưới :

Đầu tiên -> Tiền đâu [​IMG] A/e sẽ nhận tiền qua Paypal vào thứ 6 hàng tuần. Đây là email paypal mà mình nhận được, proof này là của mình, ko phải chém gió nhé, ai tinh ý sẽ biết đây là proof thật. Chụp screenshot 5s luôn cho máu nhé [​IMG]

Chúc mọi người kiếm được nhiều xiền nhé [​IMG]
    Mọi thắc mắc các bạn có thể inbox hoặc để lại comment bên dưới nhé. Các bạn đăng ký xong thì đăng nhập vào bestreviewapp chọn unclaimed chọn tiếp một ứng dụng nào free Price : 0$ nhấp vào ứng dụng đó nó sẽ dẩn đến iTunes, tiếp theo nhấn vào Download đợi nó tải xong thì nhấn vào Rating and Review nhé gõ vào tiếng anh vài dòng nên dài một chút nhé đại loại là khen ứng dụng này hay dễ sài giao diện đẹp, tốt hơn mấy cái khác bla bla, các bạn ko rành tiếng anh thì nhờ..gô gồ dịch nhé, viết xong thì nhấn submit. vậy là xong chờ 3->6h xiền về.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/1/15
    TrungVBH_T thích bài viết này.
  2. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

cập nhật proof 4/1 nhé mọi người
  3. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

đọc mà chưa hiểu lắm ? thế làm sao nhận tiền :3
    Mr.Bo thích bài viết này
  4. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Ờ không biết nhận tiền bằng cách nào hết.
  5. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

nhận tiền bằng paypal nghe các bác. trang này cho phép bạn viết đánh giá ứng dụng sao đó nhà phát triển ứng dụng đó sẽ trả cho bạn một ít tiền như phí đánh giá. cái này là vậy đó.
  6. Crocslee

Crocslee Thành viên cấp 1

Mr.Bo các app tính phí mình làm như thế nào để mua được vậy bạn?? itune không chấp nhận sử dụng paypal vì địa chỉ lúc đăng kí khác trên địa chỉ paypal ( itune id US và paypal địa chỉ VN )??
  7. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

Crocslee app tính phí bạn cứ mua iTunes Gift card rồi nạp vào tài khoản là oke. Bạn có thể tìm mấy bạn bán Gift Card mua nạp vào.
  8. sieulink

sieulink Thành viên cấp 1

mình đã thử chơi cái này, mà thấy ko ổn cho lắm, có lúc cài vào chơi xong nó không cộng tiền cho mình
  9. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

sieulink cài vào là sao bạn ??? bác nhầm ở đâu à ? cái này viết đánh giá ứng dụng, đánh giá xong nhận tiền, ai bảo bác cài vào đâu mà bảo ko ổn ??!!!
  10. DucChungXI

DucChungXI Thành viên cấp 1

hết hot rồi
  11. thanhduong2251

thanhduong2251 Mới đăng kí

nhận tiền sao thế
  12. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

tuyệt quá cảm ưn bạn đã chia sẻ
  13. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

lười cập nhật proof quá a/e nào muốn chiến thì qua topic bên heaveniphone hộ mình nhé.
  14. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

nghe nói thật là dể kiếm $ quá khống biết có lừa tình không đây
  15. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

16. rungtram2014

Mr.Bo như vầy là có tiền chưa bạn
    Mr.Bo thích bài viết này
  17. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

vậy là có tiền rồi cậu nhưng min 2$ cậu mới rút được ráng tìm 2 apps free nửa nhé rungtram2014
  18. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

Dài quá đọc lướt qua và xem cmt thì thấy không ổn lắm :))))
  19. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

" Dài quá đọc lướt qua " :))
  20. rungtram2014

xác nhận lời bạn Mr.Bo
    tài khoản của mình hôm nay là
    không biết có nhận được tiền hây không thì chờ cho đủ 2$ biết nhé các bạn
    đây là link của mình xin ủm hộ:
    http://www.bestreviewapp.com/welcome.php?n=FI9J3

Ủng hộ diễn đàn