Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hương dẫn thiết kế poster

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi RadioFlyer, 7/7/14.

Lượt xem: 4,360

1. RadioFlyer Mới đăng kí

Như tiêu đề bài viết, mình muốn nhờ các cao thủ góp ý quy trình để tạo ra cái poster này ... Nhìn rất đẹp mà chưa bết cách làm ...

Thứ 1: Font chữ TRIEN LAM VAN HO HA NOI là font chữ gì vậy? Chữ SPACE BASS FEST được tao ra như nào? Đây có phải là 1 font chữ hay là đánh chữ ra rồi cắt ghét để ra được hiệu ứng đó?
    Thứ 2: 2 Vòng tròn trong suốt bao quanh SPACE BASS FEST làm như thế nào nhỉ? Cái hình khối xung quanh là chỉ lấy Brush vẽ ra đúng không nhỉ? Cái tia sáng lóe lên nữa
    Thứ 3: Mong ai làm ra 1 cái tut thiết kế cái Poster này cho mình học tập với.

Hi vọng các đàn anh đàn chị giúp đỡ đàn em còn non kinh nghiệm kiến thức này. Các ơn các anh các chị rất nhiều.

...
  2. LocDao

LocDao Banned

ca này khó à
    RadioFlyer thích bài viết này
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn hỏi nhiều quá. Những vấn đề bạn hỏi nếu trả lời hết mà cặn kẽ thì rất nhiều mà nói sơ sơ thì sợ bạn không hiểu được. Vấn đề đầu tiên là bạn đã có cái gì trong tay rồi, ví dụ như bạn biết bao nhiêu về PTS, Ai hay các phần mềm thiết kế. Nếu bạn biết tương đối công cụ rồi thì việc nhìn ra một sỗ kỹ thuật trên poster này cũng không phải là quá khó đâu
  4. RadioFlyer

RadioFlyer Mới đăng kí

lenm Bạn cứ nói cho mình sơ sơ cũng được ... Mình sẽ nghiên cứu nếu ko hiểu sẽ hỏi lại mà ... Tks u ...
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Vấn đề 1: mình không rõ font chư, cái này bạn có thể lên whatdafont tìm. Text chính của hình có nhiều cách tạo ra. Thứ nhất là nếu dùng pts có thể tham khảo một số tut chữ 3D trong diễn đàn. Một số phần mềm khác thì dễ hơn. Như Ai có 3d hay trực tiếp dủng các phần mềm 3d như Xara để tạo rồi trích xuất sang pts.
    Vấn đề 2: hình tròn đó bạn vẽ mới 1 shape trong pts rồi áp dụng các mục gradient overlay, parttern rồi tùy chỉnh opacity để có độ mờ mong muốn. Các mảnh vỡ xung quanh là pen tool kết hợp outer glow, opacity, tô màu để tạo ra. Trong tất cả các bước có thể dùng chế độ hòa trộn để tạo hiệu ứng mong muốn. Tia sáng là lens flare trong filter.
    Vấn đề 3: như mình nói poster này là kết hợp từ nhiều kỹ thuật và nó có tut rồi. Làm tut thì dài mà muốn chi tiết thì khó. Với cả như mình thấy là bạn gần như chưa có căn bản pts, bạn học công cụ cơ bản xong thì sẽ nhìn ra được nhiều thứ đấy
  6. RadioFlyer

RadioFlyer Mới đăng kí

Ok Tks bạn. @lemn
  7. Oddeyes

Oddeyes Mới đăng kí

Em đã thử làm lại cái stock của cái này :v Nhìn tởm lắm ạ nhưng vẫn đăng:
    Nhìn nó khá khác so với cái ảnh của bạn kia và không có chữ. Em có tự chế biến thêm một số chi tiết.

Ủng hộ diễn đàn