Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

In theo kích thước mong muốn file AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Trương Vũ, 16/6/17.

Lượt xem: 2,880

1. Trương Vũ Thành viên cấp 1

Mình có 1 file AI, giờ muốn đem ra tiệm in thì sợ bị lỗi font nên mình vừa xuất file ảnh, vừa convert chữ (ctrl + shift + o). Theo mọi người thì nên làm cái nào để chất lượng dc tốt nhất? Thêm nữa là mình muốn in theo nhu cầu kích thước của mình thì có được ko, chẳng hạn như file của mình nó ghi là 3000x3000px, cái mình đang in là 1 cái menu nhà hàng, thì mình báo kích thước cho của hàng in họ in theo ý mình có được ko. Xin cám ơn!

...
  2. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Để file Converts đem đi nhé. với trước khi đi in thì bạn kiểm tra lại xem đang thiết kế trên hệ màu RGB hay CMYK.
  3. Đờ Vờ Hờ

Đờ Vờ Hờ Thành viên cấp 1

Bạn xuất file PDF khi đi in nhé, kích cỡ file theo tỉ lệ với cái tờ menu bạn cần in là được
  4. Phạm Văn Thuấn

Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

menu cần in của bác để kích thước kia là vuông rồi, cứ convert sang vector (ctrl + shift + o, lưu ý lưu ra file mới để giữ file gốc còn chỉnh sửa khi có thay đổi), rồi xuất ra pdf hoặc tiff xong gửi cho nhà in báo kích thước bao nhiêu mét cũng được =))
  5. timemaster

timemaster Mới đăng kí

bảng giá đê thớt :))
  6. BA0613

BA0613 Thành viên cấp 1

3000px X 3000px bạn định in khổ nào vậy ??

Ủng hộ diễn đàn