Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ thuật chỉnh sửa trong Adobe Premiere Pro CS4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi boydragonnade, 4/9/14.

Lượt xem: 3,320

1. boydragonnade Mới đăng kí

Các bác chỉ em cách làm viền mờ xung quanh video, ở giữa sáng như này với đc ko ạ, Em cảm

...
  2. boydragonnade

boydragonnade Mới đăng kí

Ý em là làm viền xung quanh tối lại ấy :) các bác giúp em :((
  3. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Cái này cũng đơn giản thôi bạn. Bạn vào photoshop thiết kế một viền đen mềm với tỉ lệ khung hình video (cái này chọn khi new file). Sau đó chèn vào AP như một layer phía trên layer video, chọn độ mờ (opacity) cho phù hợp. Bạn muốn nó che trong thời gian bao lâu thì cứ kéo nó dài chừng thời gian đó thôi.
    Còn bạn rành AP thì có thể dùng hiệu ứng effect của nó, cái này bạn tìm thử trên google nhé.
    Chúc bạn thành công.
    boydragonnade thích bài viết này
  4. duongthinh1308

duongthinh1308 Mới đăng kí

Mình đang cần tài liệu đọc Adobe Premiere, ai có giúp mình với
  5. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Trên youtube nhiều hướng dẫn lắm bạn nhé, chú ý các video của KS Dương Trung Hiếu đó.
  6. duongthinh1308

tanirac mình cần tài liệu để đọc bạn a, bạn có ko giúp mình với
  7. boydragonnade

boydragonnade Mới đăng kí

Em cảm ơn nhiều ạ!
  8. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

9. duongthinh1308

tanirac thanks, nhưng bạn không còn tài liệu nào cụ thể hơn ạ
  10. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Xin lỗi bạn. Để có tài liệu chi tiết hơn, bạn hãy chờ khoảng vài năm nữa, có người viết tài liệu đầy đủ và chia sẽ lên đây mình sẽ chia sẽ cho bạn nhé.
    Mình đã khuyên bạn là nên tìm trên youtube và xem video sẽ dễ hiểu hơn là đọc tài liệu nhé.
    Ps: Mình không viết tài liệu lĩnh vực này. Bạn được voi đòi tiên quá.

Ủng hộ diễn đàn