Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để hiển thị đường LINE trong PS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Hoàng Dũng, 23/6/12.

Lượt xem: 28,463

1. Trần Hoàng Dũng Mới đăng kí

Mình hay down file psd về xem và mình để ý thấy người ta thường có thêm những đường line màu xanh để dễ căn trong khi làm việc
    mình biết cách để tắt line đi nhưng không biết cách nào để tạo ra những đường line đó đây là hình ảnh minh họa về đường line màu xanh đó. Mong các bạn giúp đỡ mình

...
  2. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

Bạn có thể dùng phím Ctrl + H để tắt hoặc mở đường line ..
    binhbinh04 thích bài viết này
  3. TylerKid

TylerKid Về hưu

vào đây bạn nhé ^^

Sau đó nó sẽ hiện ra 1 bảng, bạn điền thông số vào là được
    Vertical là line dọc
    Horizontal là line ngang
  4. TungWoodboi

TungWoodboi Thành viên cấp 1

bạn tắt như nào thì bật như thế :))
  5. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Nếu bạn có bật ruler thì đơn giản là kéo thả chuột từ ruler vào trong khu vực làm việc, một đường guide sẽ được tạo theo vị trí chuột của bạn. Nếu muốn xoá 1 đường guide nào đó, giữ Ctrl và kéo thả đường guide đó ra khỏi khu vực làm việc là xong.
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu có mở Ruler (Ctrl+R) thì cầm chuột kéo từ ruler ra :)
    Luffy Mũ Rơm, nguyencanhaiduong_apth thích bài viết này.
  7. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Bạn Admin bạn ấy làm giống mình :)))))

Ủng hộ diễn đàn