Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để giảm dung lượng file video sau khi render?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi mountain90, 5/9/17.

Lượt xem: 15,827

1. mountain90 Mới đăng kí

Chào các bác.
    Em mới tập tành làm Video bằng AE CC 2015. Thấy mọi thứ ổn, duy chỉ có dung lượng file lớn quá. Video gốc có 400mb, chèn chữ tĩnh và 1 cái logo vào, xuất ra nhưng hơn 3Gb. Hốt quá! Có cách gì để giảm dung lượng ko bác bác? Hoặc có phải dùng phần mềm convert video nào các bác mách e với.
    Cảm ơn các bác!

...
  2. khanhdeptrai

khanhdeptrai Mới đăng kí

Mình hay dùng soft convert lại là dung lượng sẽ giảm thôi. Còn soft convert thì nhiều lắm, format factory chẳng hạn
    mountain90 thích bài viết này
  3. Hiếu 7⃣

Hiếu 7⃣ Mới đăng kí

Adobe media encoder
    mountain90 thích bài viết này
  4. mountain90

mountain90 Mới đăng kí

khanhdeptrai Nhưng chất lượng của file sau khi convert có ổn ko bạn? Có thể cho mình xin thông số chỉnh sửa của Format Factory ko?
  5. doanfd

doanfd Mới đăng kí

Mình dùng cách sau khi render từ Ae thì ném vào Pr render lại định dạng H.264 để cho ra đuôi Mp4, chất lượng gần như nguyên vẹn bác ạ, dung lượng thì siêu nhẹ luôn, từ 2.7Gb xuống còn 18Mb.:3
  6. MinhNhat2805

MinhNhat2805 Mới đăng kí

Cả nhà ơi cho em hỏi chút.
    Máy em Macbook cấu hình như sau:[​IMG]
    Cài AE CC 2015 nhưng thấy bị giật.
    Đưa video vào bấm Play là nó không trơn tru được.
    AE báo như sau:
    Kiểm tra RAM thì thấy ngốn kinh khủng:
    Ram 8GB mà chạy AE nó cong trống có 15MB :((

Có bác nào cho em ý kiến không?
    Do máy em cấu hình kém hay do cài bản này không phù hợp ạ?
  7. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

để file nhẹ thì bạn render bằng encoder nó cho ra file H.264 , cách nữa là cho và Premier -> H.264

Ủng hộ diễn đàn